Wagonjwa wengi sana <laughs> siwezi kuwafikia wote kwa wakati mmoja, bali sikilizeni. Hakika nina furaha kuwa hapa tena usiku wa leo katika jumba hili zuri la mikutano, miongoni mwa kikundi hiki cha watu wa ajabu. Nasi tulikuwa tukiingia huko nje dakika chache zilizopita, wale watu waliokuwa wamesimama nje barabarani walisema hawangeweza kuingia ndani, nami nikasema, "Vema, huenda nikaweza kuwatafutia nafasi nao hawangewaacha waje humu. Kwa hivyo nasikitika kuwa hatuna nafasi ya kutosha kwa ajili yao. Walisema orofa ya chini ilikuwa imejaa pia, na kwa hivyo tunasikitika kwa hayo bali tunafuraha kuwa hapa na kufurahia kuona kikundi hiki chema cha wahudumu wafanyabiashara, hapana, nyinyote wajumbe kutoka mahali mbalimbali nchini. Nilikuwa na majaliwa makuu kuzungumza na asubuhi ya leo kwenye kiamsha kinywa, jambo ambalo nathamini kuwa ni heshima kuzungumza mbele ya watu wema kama hao. Nilizungumzia somo la kapya litarithi pamoja na ngano Sikuweza kulimaliza, na halikuwa kosa la yu yule ndugu, yeye alijaribu kuwashawishi wasimamizi kuturuhusu kukaa muda mwingine zaidi, bali hakuweza kufanya hivyo. Hakika nathamini hilo, ndugu Demos, hilo ni zuri zuri sana. Hakika na washukuru kwa wema wenu, kila mmoja, bali hawangeturuhusu tufanye hivyo. Kwa hivyo ili tulazimu, ili tulazimu kufunga, nitachukua hilo wakati mwingine kumaliza uo kapi alitarithi pamoja na ngano. Je, mliuelewa huo, ninyi mliokuwa hapa? na tumaini kulikuwako ya kutosha kuufanya ueleweke. Sasa najua usiku wa leo kuna mjadala pia, kwa hivyo sitaki kuwaweka hapa muda mrefu, hata muukose huo, kwa sababu anafikiri huo hakika ulikuwa muhimu sana kwa kwa waaminio wa Pentekoste ule mjadala tuliouona hivi majuzi usiku, kundi zuri sana la watu, majibu mazuri sana wazi, lilifanya kujisikia vizuri sana kuona uoni. Ninatumaini Bwana taubariki usiku wa leo, na yeyote au tazamae na waamini hayo, yangekuwa ndiyo maombi yangu manyofu. Na ripoti nyingi sana zimekuja leo kutoka katika barua na simu za watu wengi wanaoponywa katika mkutano huu. Nalifurahia hayo sana. Hiyo hiyo ni kuona wagonjwa kwa namna fulani, ndiyo huduma yangu na anaja hapa juu kuhubiri. Mimi mnajua na, na, mimi si muhubiri, bali mimi nikiwa na hii sarufi yangu ya Kentucky ake aiko na na maneno hayo yote, kwa hivyo si, siwezi kusema kama mtu aitwaye muhubiri wa kisasa wa siku hizi ni nisingeweza ni kupachukua mali hapo kwa sababu si, sina elimu, bali mimi upenda kueleze yale kuhusu hilo kwa wengine, ama yale najisikia nayajua kulihusu wengine, vile nimejifunza hilo, jinsi yeye alivyo kwangu yeye ndiye maisha yangu yote, yote ambayo ningetarajia ni kuwa na mengine mengi zaidi kuliko vile nilivyowahi kuwaza, kwamba ingekuwa vigumu kupata rafiki kamwe duniani nilipokuwa mvulana mdogo, bali hakika nashukuru kwa ajili ya marafiki wakuu leo. Mimi ni ndugu mmoja, nasema, kuna shida kidogo usikia huko nyuma. Ndugu Branham sogea karibu Loh, samani ki kidogo, niko kando hapa mahali fulani, alisema sasa. Kuingilia ibada moja kwa moja, hebu tufungue kwa ajili ya kusoma maandiko fulani daima. Na napenda kusoma Biblia kwa sababu ni neno la Mungu, ninaamini hilo na ninaamini hilo ni neno la Mungu lisilokosea. Na sasa nina maandiko machache yaliyoandikwa hapa chini na muktasari ambao ningetaka kurejea kwa dakika chache, labda kwa dakika arobaini na tano, ndipo basi tutaondoka kwa wakati mzuri kwenda kuona mjadala huu wa ajabu tena usiku wa leo, na ninaamini ya kwamba Mungu ataendelea kuwabariki hata mwisho, na ninajua mnayopaswa kufanya Nami ninatarajiwa kwenda Tucson kwa motokaa baadaye usiku wa leo maona, kwa hivyo mwaweza kuazia hiyo ni safari ya saa kumi kwa motokaa, na ninaondoka kwenda ng'ambo na yanipasa kudungwa sindano ya homa ya manjano kwa majaribio asubuhi kwa serikali. Kwa hivyo ya, yanipasa kufika kule ili nibidi kuahirisha hivi majuzi, nao hawatakubali wa la kama jibu tena sasa pia nimebakiza kudungwa moja ya pepo punda pamoja na moja ya homa ya chawa na ya kuniongeza nguvu. Kwa hivyo nashukuru sana kwa fursa hii na na huu mkutano mzuri tuliokuwa nao kabla ya mikutano hii, hakika ulisisimua moyo wangu. Ninyi ni kundi kikundi chema cha watu, natumaini ya kwamba Mungu atawabariki wakati saa iliyokuu zaidi. Yule mnyama mkubwa mno anayekaa kule juu, aliyejibiringisha ghafla kule Alaska siku chache zilizopita alirusha mkia wake tena, asubuhi ya leo, karibu na huko chini, karibu na Washington. Anaweza kuelekea huku kwa urahisi sana, na kama Roho Mtakatifu ataniambia dhahiri. Mtu fulani amekuwa akijibu akiniuliza kwamba, je, itatendeka hapa ndugu Branham? La, sijuu hayo, sijui kamwe ya mpaka nitakapojua. Hiyo ndiyo kweli, kila mara ninataka kuwa mwaminifu kwenu. Mimi sitadhania kuchukua mawazo yoyote ama mengine ninayoamini ama kitu kama hicho. Nikiwaambieni itatendeka vema, inampasa yeye kuniambia kwanza, ndipo nitawaambieni na najua ulimwengu mzima uko katika hali ya kutikisika. Tuko katika wakati wa mwisho, lakini kitu kimoja ambacho nimejaribu kuwa, ndugu Shakarian alikuwa akisema asubuhi ya leo, jinsi alikuwa akipitia kwenye mistari ya maombi na kufikia chini kule na kuchukua zile kadi kabla watu hawajafika na kuzitazama na kuona kama, kama niliwa niliwaambia, yale waliokuwa wameandika mle, wao huandika vitu vya kila namna kwenye kadi zao za maombi. Mwajua, ye naye alitaka tu kuona kama ilikuwa kweli. Alisema toka kwa mamia aliyokuwa amechunguza, hapatakuwepo kosa hata moja. Ndugu Shakarian anasema hapatakuwepo na kosa hata moja, hapatakuwa na kosa hata moja. Waona, kwa sababu mradi mradi tu ni Mungu, kama nitajiingiza mwenyewe ndani yake, basi ni kosa papo hapo. Kwanza, msichana mdogo ambaye baba yake ameketi akinisikiliza sasa Alinijia si muda mrefu uliopita. Alikuwa na ndoto, akasema, ndugu Branham, ndoto hii maana yake nini? Nikasema, sijui dada, itanibidi kutafuta kujua kama bwana ataniambia. Basi nikaenda na kujaribu kumuuliza bwana, naye hakuniambia kamwe. Uyo msichana mdogo akarudi tena akasema "Vema sasa iko wapi tafsiri ya ndoto yangu?" Nikasema "Njo hapa mpenzi ukete chini." Nikasema "Baba yako na mama yako ni marafiki zangu wazuri sana unaona. Nao wamekuja kutoka mbali sana huko Canada, wamestaafu na kukaa huku pamoja nami. Wanaamini haya ninayojaribu kusema nami, sijawahi kusema jambo lolote lisilo kweli kwa yeyote makusudi maishani mwangu, kama ni nafikiri najua maana ya iyo ndoto, lakini hadi nitakapoona iyo ndoto mimi mwenyewe na alafu yeye aniambie maana yake, siwezi kukuambia waona nikijitungia tu jambo fulani. Uenda ku, kukawa na wakati ambapo utanihitaji kati ya uhai na kifo, na ndipo ungalijua kama utaniamini au utaniamini. Kama nikiwaambia ni chochote katika jina la Bwana, ni hivyo kweli. Huyo ndiye aliyeniambia niambia hayo na mpaka sasa, miaka hii yote, kote ulimwenguni na ulimwenguni mote, haijakosea hata mara moja Sababu na sasa, mwajua, wa binadamu hawezi kuwa asiyekosea, hivyo inahitaji roho wa Mungu kufanya hayo. Na sasa nina ujumbe ambao ninawajibikia, na mara nyingi nimedhaniwa miongoni mwa watu vema, labda mtu fulani ambaye hakuketi chini na kuwazia tu kwa dakika moja ya kwamba mimi nilikuwa nini, lo, mtu mbaya sana, ya kwamba sikuwapenda watu na eti kila mara na waudhi. Na hivyo sivyo, hivyo sivyo. Nawapenda watu lakini, mwajua, upendo husahihisha. Kama mvulana wako mdogo alikuwa ameketi barabarani pale, nawe ukasema, kipenzi mwanangu, sikutaki nje kule, lakini na huku motokazi kipita kasi karibu naye, nawe u ukamwingiza ndani, akakimbia nje tena, mbona ya kupasa kumrudi? Iwapo unampenda utafanya hivyo, inakubidi. Kama ukiona mtu akielea mtoni kuelekea mamaporo maporomoko ya maji katika mtumbwi mdogo, na unajua ya kwamba mtumbwi huo utazama ufiki hapo kwenye maporomoko, je, ungelisema Yohana, wewe labda yakupasa kuwaza kidogo, labda hautafaulu. Kama ninajua hata faulu mimi, karibu nitamvuta gafula toka mtumbwini ikiwa ninaweza, kwa sababu ni upendo unaotenda hayo. Na sasa katika jumbe hizi ninazonena, sijaribu kuingiza fundisho lolote ama mengineyo mimi. Mimi mimi hufanya hayo katika kanisa langu mwenyewe, bali huku nje miongoni mwa wanaume na wanawake ambao ni wa madhehebu tofauti na mawazo tofauti. Mimi hujaribu tu kuileta kwa urahisi, kuelezea, lakini ya kutosha kufikia ambapo, kama umezaliwa na Roho wa Mungu, naamini utaelewa ninayomaanisha miongoni mwa eh, wa Kristo, Methodisti, Baptisti, Presbiteri na wengineo sasa usiku wa leo nataka kufungua mwanzo sura 24 nataka kusoma nikianza na kifungu cha kumi na mbili cha mwanzo sura 24 naye akasema ee bwana mungu bwana wangu ibrahimu nakuomba mambo yangu uyajalie yawe heri leo ukamfadhili bwana wangu ibrahimu Tazama nimesimama hapa karibu na kisima cha maji na binti za watu mjini wanatoka kuteka maji. Basi na iwe hivi, yule msichara nitakayemwambia tuwa mtungi wako na kuomba ninywe. Naye akasema, unywe nami nitawanywesha na ngamia zako pia. Basi huyu na awe ndiye uliyemchagulia mtumishi wako Isaka. Na kwa hayo nitajua umenipa fadhili kwa bwana wangu. Halafu katika kitabu cha Ufunuo, huo ni mwanzo wa Bibilia, mwanzo. Sasa katika mwisho wa Bibilia nataka kusoma katika sura ya ishirini na moja ya Ufunuo na kifungu cha tisa. Tunajua yale maandiko haya ya mwanzo hapa, soma sura yote ukitaka. Ni Mungu akimtuma Eliezeri Uh, ama Ibrahimu akimtuma Eliezeri samani kumchagulia Isaka bibi arusi naye Rebeka mrembo akaja, na katika jibu kamilifu la maombi ambayo ambayo Eliezeri mtumishi wa Ibrahimu alikuwa tu ameomba. Sasa katika kifungu cha tisa cha sura ya 21 ya Ufunuo, akaja mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na vile vitasa saba vilivyojaa yale mapigo saba ya mwisho naye akanena nami akisema, njoo huku nami nitakuonyesha yule bibi ya harusi mke wa mwana kondoo. Sasa ninataka kuchukua kwa ajili ya somo usiku wa leo kwa ajili ya hilo kuchagua bibi ya harusi, na hii ni kama ndugu yangu ambaye urekodi hapa akipenda, hii ni kanda ambayo unaweza tu kuisambaza na sasa, katika hii haimaanishi kwamba mimi ninasema hili kwa kusanyiko hili lililopo hapa, bali kanda hizi huzunguka kote ulimwenguni, zinatafsiriwa katika karibu lo lugha nyingi sana, hata katika nchi za makafiri ulimwenguni kote sisi huzituma kanda hizi bure, kama chama cha kanisa, nazo zinatafsiriwa na kote kote, kupitia misitu ya Afrika na India, na hizi kanda husambazwa ulimwenguni kote. Sasa, kuchagua bibi harusi. Katika mambo mengi ya maishani, sisi tumepewa chaguo. Njia ya maisha yenyewe ni chaguo tuna haki kufanya njia yetu wenyewe, kuchagua njia yetu wenyewe tunayotaka kuishi. Elimu ni chaguo, tunaweza kujichagulia iwapo tutaelimishwa ama iwapo hatutaelimishwa, hilo ni chaguo tulilo nalo. Mema na mabaya ni chaguo. Kila mwanamume, kila mwanamke, mvulana na msichana, inampasa kuchagua iwapo watajaribu kuishi vyema ama hawataishi vyema. Ni chaguo. Chaguo ni jambo kuu. Kikomo chako cha milele ni chaguo, na uenda ikawa usiku wa leo, baadhi yenu watafanya chaguo hii, hilo la mahali ambapo mtaishi milele. Kabla ibada hii haijaisha, usiku wa leo, kutakuwako wakati mmoja ambapo kama ulimkataa Mungu mara nyingi, kutakuwepo wakati mmoja utakapomkataa mara ya mwisho. Kuna mstari kati ya rehema na hukumu, na ni jambo la hatari kwa mwanamume ama mwanamke, mvulana au msichana, kuvuka huo mstari, kwa kuwa hakuna kurudi unapovuka mstari huo wa mwisho. Kwa hivyo usiku wa leo huenda ikawa ndio wakati ambao wengi watafanya uamuzi wa wao mahali watakapoishi milele isiyo na mwisho. Kuna chaguo lingine tulilonalo maishani, hilo ni mwenzio wa maisha. Kijana mwanamume au kijana mwanamke anayeingilia maisha ame, amepewa haki ya kuchagua kijana mwanamume u, uchagua kijana mwanamume, mwanamke ana haki ya kukubali ama kukataa, lakini lingali ni chaguo, pande zote mbili, wote wawili mwanamume na mwanamke wana haki ya kujichagulia. Pia una chaguo, kama Mkristo una chaguo la kanisa hapa Marekani mpaka sasa, ambalo waweza kuhudhuria hiyo ni haki yako mwenyewe ya Kimarekani kujichagulia kanisa lolote lolotaka kuwa mshirika wake. Ilo ni chaguo, si lazima uhudhurie lolote la hayo kama utaki, bali ukitaka kubadilisha kutoka Methodist kuingia Baptisti ama Katoliki kuingia Protestanti ama chochote kile, hakuna mtu anayeweza kukwambia ama kukufanya uhudhurie kanisa lolote lile. Huo ndio nini, huo ndio uhuru wetu. Iyo ndiyo iliyo demokrasia yetu, kila mtu anaweza kujichagulia mwenyewe, uhuru wa dini, na ilo ni jambo kuu. Mungu atusaidie kuhifadhi muda mrefu tuwezavyo. Unachagua pia, kama unapochagua kanisa hili, unaweza kuchagua kama wewe katika kanisa hili you... kama utachagua kanisa ambalo litakuongoza li hata kikomo chako cha milele unaweza kuchagua kanisa ambalo lina kanuni fulani za imani hata ukafikiri kwamba kanuni hizo ndizo kile unachotaka hasa, ama kanisa lingine lililo na kanuni zao za imani. Na ndipo kuna neno la Mungu unachagua kwake, inakupasa kuchagua. Kuna sheria isiyo isiyoandikwa miongoni mwetu ya kuchagua, nami nilikuwa Elia wakati mmoja juu ya mlima Karmeli, baada ya lile shindano la kuamua katika saa kuu ya hatari sana ambayo tunakaribia sasa hivi Labda huenda ikawa kwako ama kwangu usiku wa leo kwamba tufanye chaguo ili a, kama lile tukio la Mlima Karmeli. Kusema kweli, nafikiri linaendelea ulimwenguni kote sasa, bali hivi punde kutakuwepo wakati ambapo itakulazimu kuchagua. Nanyi wanaume hapa wa makanisa yenu ya kimadhehebu, aminini tu hili ya kwamba ile saa imekaribia sana ambapo itawabidi kuchagua; ama mtaingia kwenye baraza la ulimwenguni au hamtakuwa dhehebu tena. Itawalazimu kufanya hayo, na chaguo hilo linakuja hivi karibuni na ni jambo la hatari kungoja mpaka hiyo saa ya mwisho, pia kwa sababu huenda ukajichagulia jambo ambalo hutaweza kujiondoa kwalo. Unajua, kuna wakati ambapo unaweza kuonywa, ndipo ukivuka huo mstari wa onyo, basi tayari umetiwa alama upande huo mwingine, kupigwa chapa. Kumbuka mwaka wa yubile ulipofika, basi ku, kuwane aliondoka kapiga baragumu yake ya kwamba kila mtumwa angeweza kuwa huru, bali kama walikataa kupokea uhuru wao, basi limpasa kupelekwa hekaluni penye kizingiti na kutobolewa sikio kwa umma. Ndipo sa akamtumikia bwana wake siku zote. Ilitiwa kwenye sikio lake kama mfano wa kusikia. Imani chanzo chake ni kusikia. Yeye alis, alisikia ile baragumu bali hakutaka kuisikiza. Na mara nyingi wanaume na wanawake husikia kweli ya Mungu na kuiona imethibitishwa na kuhakikishwa kuwa kweli, bali hata hivyo hawataki kuisikia. Kuna sababu nyingine, kuna chaguo jingine walilo nalo kuliko kukabiliana na kweli pamoja na kanuni za mambo. Kwa hivyo masikio yao yanaweza kuzibwa yasisikie Injili, hawataisikia tena kamwe. Ushauri wangu kwenu, Mungu anapouzungumzia moyo wako, wewe kubali papo hapo. Eliya aliwapa chaguo ambalo liliwakabili. Chagueni hivi leo mtakayemtumikia. Mungu akiwa ndiye Mungu mtumikieni. Balikiwa, bali ikiwa Baali ni Mungu mtumikieni. Sasa kama tunavyoona ya kwamba mambo yote ya kawaida ni mfano wa mambo ya kiroho, kama tulivyopitia katika somo letu asubuhi ya leo, kama jua na tabia zake. Hayo yalikuwa ndiyo Biblia ya yangu ya kwanza. Kabla sijasoma hata ukurasa mmoja kwenye Biblia nilimjua Mungu. Kwa sababu Biblia imeandikwa kila mahali katika maumbile na yanalingana tu na neno la Mungu. Vile ambavyo kifo, kuzikwa, kufufuka kwa maumbile haya na jua kuchomoza, kupita, kutua, kufa, kufufuka tena, kuna mambo mengi sana ambayo tungefananisha Mungu katika maumbile ambayo hatuna budi kuyaruka kwa ajili ya ujumbe huu. Sasa kama ya kiroho ama ya kawaida ni mfano wa ya kiroho basi kuchagua bibi harusi kwa maumbile ni mfano wa kuchagua bibi harusi yule bibi harusi kwa kiroho. Sasa ni jambo zito sana tunapoenda kuchagua mke, mwanamume kwa, kwa kuwa nadhiri hapa ni hata kifo kitakapotutenganisha hivyo ndivyo inavyotupasa kuidumisha, na nawe unaweka nadhiri hiyo mbele za Mungu kwamba ni mauti tu yatakayowatenganisha. Na mimi nafikiri, inatupasa mtu mwenye akili timamu anayepanga maisha yake ya usoni, inampasa kuchagua mke huyo kwa uangalifu sana, jiadhari unayofanya naye. Mwanamke anayemchagua mume ama anayekubali chaguo la mume inampasa kuwa mwangalifu sana kwa yale anayofanya na zaidi sana siku hizi, mwanamume yampasa kufikiria na kuomba kabla hajamchagua mke. Nafikiri siku hizi zilizo na visa vingi sana vya talaka. Sasa kwamba tunaongoza ulimwenguni huku Marekani katika visa vya talaka, tunaongoza ulimwengu, ulimwengu wote. Kuna talaka nyingi sana hapa kuliko kwingine kote. Taifa hili na linasemekana na kudhaniwa kuwa taifa la Kikristo. Ni fedhea jinsi gani mahakama zetu za talaka. Nafikiri sababu yake ni kwamba wanaume wamemwacha Mungu na wanawake wamemwacha Mungu na tunaona kwamba kama mwanamume aliomba na mwanamke kaomba juu ya jambo hilo, sio tu kuangalia macho marembo ama mabega makubwa yenye nguvu, ama vitu kama hivyo, ama vivuto vingine vya ulimwengu, bali wangemtazama Mungu kwanza na kusema, Mungu, je, huu ni mpango wako? Nafikiri siku hizi kuna udanganyifu mwingi sana kama tu ilivyo shuleni watoto wanapo wanapokuja asubuhi, watoto wengi walio jirani, walio walio marafiki zangu wa, watakuja na kusema, ndugu Brahamu, je utatuombea tuna mtihani mm, leo ni nimesoma usiku kucha na sioni kama, kama ni nimetosheka, niombee. Nafikiria kwamba mwanafunzi yeyote wa shule kama ungeweza kama na wazazi mezani asubuhi, ungeweza kusema mama Yohana ana mtihani leo, hebu tumwombee. Sasa ninafikiri hiyo ingeshinda yale yote ungeliweza kufanya kwa njia nyingine yoyote, ama kuchungulia karatasi ya mtu mwingine na kudanganyia. Nafikiri kama ungekuja tu na kuombea jambo hilo na laiti tungechunguza yale tunayotenda wakati tunapoenda kuoana, tunapojichagulia wake zetu waume zetu, laiti tungeacha, tungeachunguza kwa makini. Mwanamume ampasa kuomba kwa bidii sana, kwa maana anaweza kuangamiza maisha yake yote. Kumbuka nadhiri ni hata kifo kitakapotutenganisha, na yangeweza kuangamiza maisha yake kwa kuchagua vibaya. Bali kama anajua ni nini anachagua vibaya na anaoa mwanamke ambaye hastahili kuwa mke wake, naye anafanya hivyo haidhuru, basi ni kosa lake. Mwanamke akimchukua mwanamume, naye anajua ya kwamba hafai kuwa mume wako, basi hilo ni kosa lako mwenyewe, baada ya kujua yaliyo mema na mabaya. Kwa hivyo hupaswi kufanya hivyo mpaka utakapoomba kwa bidii kabisa. Ni jambo lile lile katika kuchagua kanisa. Sasa unabudi kuomba juu ya kanisa unamoshiriki. Una kumbuka makanisa huwa na roho. Sasa sitaki kukosoa, bali natambua kuwa mimi ni mzee na sina sinabudi kuondoka hapa mojawapo ya siku hizi, nami sinabudi kuwajibika kwenye siku ya hukumu kwa yale ninayosema usiku wa leo, ama wakati wowote mwingine. Nami kwa hivyo sinabudi kuwa mkweli kabisa na kushawishika kabisa. Bali hebu nenda kanisani, na kama utachunguza tabia ya hilo kanisa, hebu mwangalie tu mchungaji kwa muda mfupi, na mara nyingi utaona ya kwamba kanisa utenda kama mchungaji wake. Wakati mwingine mimi ushangaa iwapo hatupati roho ya sisi kwa sisi badala ya Roho Mtakatifu unafikia mahali ambapo mchungaji ni mtu wa mapinduzi kweli kweli, na mwenye vituko utaona ya kwamba kusanyiko liko vile vile. Nitakuleta ni katika kanisa ambamo nimeona mchungaji akisimama anatikisa kichwa chake huku na huko. Hebu liangalie kusanyiko, wao hufanya vile vile. Hebu mchukue mchungaji anayemeza kila kitu kwa pupa, kwa kawaida kanisa hufanya jambo lile lile. Kwa hivyo kama nilikuwa ninachagua kanisa, ningalichagua kanisa la kweli lenye mafundisho ya kimsingi linaloamini Injili yote, kanisa la Biblia. Kama ningelikuwa na chagua moja kuwaingiza familia yangu chagua, niliwangalia wavulana hivi majuzi. Mwana wa ndugu Shakarian pamoja na mkwewe walinipandisha hapa kuombea jamaa mdogo, mwimbaji, mtoto wa watu alikuwa tu amerudi Fredi Baka, hilo ndilo jina lake. Alikuwa tu amerudi kutoka safarini, nao wakanipigia simu ya kwamba Fredi alikuwa yuafa. Ndipo sasa, kabla sijaifikia ile nyumba, ujumbe mwingine ukaja, huenda amekufa sasa hivi, naye akasema, alikuwa na kutokwa na damu kwenye ubongo, naye alikuwa amepooza na, na alikuwa yuafa, na mkewe alitaka mimi ni muombe nami nikawaza lo, nikijaribu kuruka kwa ndege atakuwa amekufa kabla asijafika kule, na huenda amekufa sasa. Kwa hivyo nikapiga simu haraka na kumpata maskini yule mama kwenye simu nana, tukaweka ile simu kwenye sikio la Fred. Angaliweza kumeza? walimfanyia kumeza kwa mpira, na tulipomwombea alisema akaashiria ukatolewe koni mwake, angeweza kumeza Madaktari hawakuamini hilo, wakautoa naye, angeweza kumeza. Alikuwa ameketi hivi majuzi, kanisa kuchagua kanisa. Simu iliingia tu muda mfupi uliopita, asubuhi ya leo. Mshiriki wa kanisa langu ambaye hasa ni mwanamke mbaptisti kutoka Louisville alifariki mapema asubuhi ya, ya leo, na kanisa langu nyumbani, kikundi halisi cha watu waliowekwa wakfu walikutanika pamoja na kuenda huko chini, kabla mwenye kutayarisha mazishi hajamtia dawa asioze, wakasimama mbele zake, wakaomba, hata uhai ukamrudia naye yuwaishi usiku wa leo. Wazee wa kanisa langu mbona wamefundishwa kuamini ya kwamba mambo yote yawezekana, yanawezekana, wanamjia Mungu kwa uaminifu. Kwa hivyo lazima ufanye chaguo sahihi. Pia aina ya mwanamke ambaye mwanamume atamchagua itaonyesha malengo yake na tabia yake. Kama mwanamume akichagua mwanamke asiyefaa, inaonyesha tabia yake na kile anachojifunganisha nacho kinaonyesha kilicho ndani yake kweli mwanamke huonyesha kilicho ndani ya mwanamume anapomchagua kuwa mkewe inaonyesha kilicho ndani yake haijalishi anayosema kule nje tazama alichooa ninaenda kwenye ofisi ya mtu naye anasema yeye ni mkristo picha zimebandikwa kotekote ukutani ule muziki wa rumba ukiendelea Sijali anayosema, siamini ushuhuda wake kwa sababu roho yake inalishwa kwa hayo mambo ya ulimwengu. Vipi tuseme kama angalimuoa msichana mwimbaji wa bendi? Ama vipi kama angalioa kipusa wa watu ama mrembo tu muuni? Mambo leo inaonyesha inaonyesha yaliyo ndani mwake, jinsi nyumba yake ya usoni itakavyokuwa, kwa sababu amemchukua kusudi akawalee watoto wake kwake, na chochote alicho mwanamke huyo, hivyo ndivyo atakavyowalea watoto hao. Kwa hivyo inaonyesha yaliyo ndani ya mwanamume huyo. Mwanamume anayemchukua mwanamke kama huyo huonyesha tu anayowaza kuhusu maisha ya usoni. Je, waweza kumwazia Mkristo akitenda jambo kama hilo la? Bwana, nisingewaza. Mkristo wa kweli hata wa hata watafuta vipusa kama hao na wasichana waimbaji wa bendi na vidosho wa watu, yeye atatafuta tabia ya Kikristo. Sasa huwezi kuwa na vitu vyote Yawezekana kuweko na msichana mmoja ambaye ni mrembo sana, na yule msichana mwingine, labda yeye ni umbo lake linaonekana bora kuliko huyu, basi huenda ikakulazimu kujinyima mmoja kwa ajili ya huyo mwingine. Lakini kama hana tabia ya mama, ya mwanamke na yeye, sijali kama yeye ni mrembo ama si mrembo, ni heri uangalie tabia yake, awe mrembo asiwe mrembo. Sasa, kwa kuwa inafaa, kama Mkristo angechagua mke, inampasa kuchagua mwanamke halisi aliyezaliwa mara ya pili. Haijalishi anavyoonekana, ni kile alicho ndicho kinamfanya na ndipo pia hiyo inaonyesha tabia yake mwenyewe ya kiungu na inaonyesha kilicho ni yani mwake na yatakayotukia siku za usoni, kwani familia yake itakuzwa na mwanamke kama huyo kwa ajili ya mipango yake ya usoni ya nyumba yake. Kama akiowa mmoja wa hawa vipusa wauni mambo leo vidosho wa watu, angetarajia nini? Ni nyumba ya namna gani mwanamume mwana mwana angetarajia kuwa nayo? Kama kioa msichana ambaye hana uadilifu kutosha kukaa nyumbani na kutunza nyumba, na anataka kufanya kazi huko nje katika ofisi ya mtu fulani, huyo atakuwa mtunza nyumba wa aina gani? Utakuwa na mayaya na kila kitu kingine? Ni kweli? Sasa mimi sipendi sana hii tabia ya kisasa ya wanawake kufanya kazi. Nilipoona hawa wanawake wenye hizi nguo rasmi juu ya pikipiki wakiende, wakiendesha humu mjini kama polisi. Ni aibu kwa mji wowote utakaowaachilia wanawake kufanya hivyo, naona naona huku wanaume wengi wakiwa hawana kazi. Inaonyesha mawazo ya kisasa ya mji wetu, inaonyesha kushuka kwa uadilifu. Haitupasi kuwa na wanawake hao uko nje namna hiyo, hawana shughuli zozote huko nje namna hiyo. Mungu alipompa mwanamume mke, alimpa kitu kizuri kuliko vyote ambavyo angaliweza kumpa nje ya wokovu. Bali mmoja aendapo kujaribu kuchukua mahali pa mwanamume, basi yeye ni karibu kitu kibaya kuliko vyote ambavyo angaliweza kuvipata. Sasa hiyo ni kweli, mnaona? Sasa tunaweza kuona matumizi ya kiroho na najua hiyo ni mbaya. Unafikiri ni mbaya, bali ni kweli. Hatujali ni mbaya jinsi gani, inatubidi kukabiliana na mambo yalivyo. Hivyo ndivyo Biblia inavyofundisha, inavyo, unaona sasa sisi hapa tunaona wazi wazi mpango wa kiroho wa mpangilio wa Mungu kwa ajili ya makao yake ya usoni pamoja na bibi harusi wake wa usoni, ukionekana sasa, kama mwanamume akimwoa kidosho wa watu, unaona kile anachotazamia siku zijazo, zi, zi mwanamume akimwoa mwanamke ambaye hata kaa nyumbani, unaona yale anayotazamia siku za usoni. Na mimi wakati mmoja ili linasikika kuwa baya sana, najisikia tu niliseme na mimi mimi kwa kawaida ninapojisikia niseme jambo, yani pasa niliseme. Na kwa kawaida huwa ni nje ya Mungu. Nilizoea kwenda na mfugaji ambaye nilifanya kazi naye kununua ng'ombe. Basi nikaona yule mzee kila mara alitazama moja kwa moja usoni mwa mtamba wa ng'ombe kabla hajaenda kum, kumnadia, kisha kakipindua kichwa chake na kumtazama huku na huko. Nikamfuata, nikamtazama, naye akamtazama juu chini. Kama alionekana mzuri kwa umbo, ndipo akageuka na kumtazama usoni, na wakati mwingine angetikisa kichwa chake na kuondoka. Nikasema, Jeff, nataka kukuuliza jambo fulani. Akasema endelea, Bili. Nami nikasema mbona kila mara unamtazama ng'ombe huyo usoni? Nikasema anaonekana mzuri, ng'ombe mzito, mzuri mzuri. Kasema nataka kukuambia, ewe mvulana, una mengi ya kujifunza. Nami nikafahamu hilo baada ya yeye kuniambia. Kasema sijali alivyoumbika, huenda kajaa nyama ndi mpaka kwenye kwato lakini akiwa na hayo macho jeuri usoni mwake, kama usimnunue. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Nikasema, kwa nini hivyo Jeff? Vema, kasema, jambo la kwanza ni kwamba, kasema yeye hatatulia kamwe <laughs> kisha akasema jambo la pili ni kwamba hata kuwa mama kamwe kwa ndama wake. Tena akasema wanamweka zizini. Sasa ndiyo sababu yeye ni mnono. Hebu mfungulia, akiwa na hayo macho jeuri, angetimua mbio hata afe. Nikasema unajua, kidogo nimejifunza jambo fulani, naamini hayo yanahusu wanawake pia, kweli kweli hayo macho jeuri yanayong'ara, ya, ya kiuni afadhali usimkaribia, ewe mvulana. Hivyo vitu vyote vyenye rangi ya samawati juu ya macho yake, nami sikunini, nisingevitaka hivyo. Si dhani hivyo vi, vinafaa kwa Mkristo. Sijali vipi televisheni na magazeti yanavyosema ni virembo, ndicho kitu cha kuchukiza kuliko vyote, cha kutisha mno nilichowahi kuona maishani mwangu Nilipoviona hivyo kwa mara ya kwanza hapa katika hoteli ya Clifton asubuhi moja kwenye kiamsha kinywa, na niliona baadhi ya wasichana wakija. Ndugu Alden Bright alikuwa tu ndio ameingia, na mimi naye alikuwa ameenda kwenye orofa ya chini, nami ni, nikatazama, ndipo msichana huyo akaingia, nikawaza vema, si si si si jui, sikuwa nimeiona hapo kabla, ni ili, ilikuwa ina fulani. Lo, ilionekana kama ameoza majua, kaonekana mtu wa kuchekesha. Sisemi hayo ili kuchekesha, na nasa, nasema na, hayo majua nimeo Ukoma, mimi ni missionary nimeona aina zote za vioja majua, jinsi magonjwa yalivyo. Nami nilitaka kumwendea huyo msichana na kumwambia mimi mimi mimi ni mhudumu na nawaombea wagonjwa, je ungetaka nikuombee? Nami sikuwa nimewahi kuona kitu kama hicho. Ndipo saa hapa kukaja wawili watatu zaidi, wakaingia kwa namna fulani, nikarudi nyuma, basi na kungojea naye ndugu Agan Bright akaja. Kwa hiyo nikasema ndugu Agan Bright uenda yuko hapa. Nikasema je, ana shida gani mwanamke yule, unaona? Naye akasema hiyo hiyo hiyo ni rangi. Nikasema vema, chamani jamani, mnaona, nilifikiri inawapasa kumweka kwenye hospitali ya maradhi mabaya mahali fulani mwa jua, asije akaambukiza wanawake wengine wote. Lakini unajua inakupasa kupanga, kuchunguza, kuomba unapochagua kwa kuwa tunaona kwa hili neno la ahadi, yeye bibi harusi ambaye mwanamume atamchagua ataonyesha tabia yake, inaonyesha kilicho ndani yake. Sasa waweza kuwazia mwanamume aliyejazwa na Roho Mtakatifu akichukua kitu kama hicho kuwa mkewe. Sisioni hiyo ndugu. Sasa labda mimi ni mzee tu mwenye kinyongo, bali wajua, sisi sisiwezi kuelewa hilo kamwe. Waona, tazama, kwa kuwa itaonyesha yaliyomo ndani yake. Huyo atamsaidia kutengeneza makao yake ya siku za sa usoni. Sasa basi tunapogeukia sasa kwa muda mfupi upande wa kiroho basi unapoona kanisa liloko ulimwenguni likitenda kama walimwengu, likitamani ya ulimwengu, likishiriki ya ulimwengu, likihesabia amri za Mungu kana kwamba yeye hakuziandika kamwe can... ndipo unawe, unaweza tukuwaza ya kwamba Kristo hatachukua bibi harusi kama huyo. Je, ungewazia kuchukuliwa kwa hili kanisa la kisasa leo hii kama bibi harusi? Sio na bwana wangu si ni, ni, ni vigumu kwangu kuona hilo. Hapana. Kumbuka sasa mume na mke ni mmoja. Je, ungalijiunganisha mwenyewe na mtu kama huyo? Kama ungalifanya hivyo, hakika kidogo ingalivunja imani yangu kwako. Alafu basi vipi kuhusu Mungu kujiunganisha na kitu kama hicho, kaaba kupindukia wa kidhehebu? Unafikiri angefanya hivyo? wenye mfano wa utaua lakini wakikaa na nguvu zake, yeye hangefanya hivyo kamwe. Ana budi kuwa ni tabia yake ndani yake. Kanisa halisi la kweli lililozaliwa mara ya pili alinabudi kuwa na tabia iliyokuwa ndani ya Kristo, kwa sababu mume na mke ni mmoja, na ikiwa Yesu alitenda yale tu aliyompe yaliyompendeza Mungu akatii neno lake na kudhihirisha neno lake, bibi harusi wake itamlazimu kuwa na tabia ile ile. Bibi harusi hangeweza kwa vyovyote vile kuwa dhehebu, kwa sababu basi haijalishi ni kiasi gani unataka kusema sivyo, hilo linaongozwa na halmashauri mahali fulani, ambayo uliambia litende nini na lisitende nini, na mara nyingi huwa umbali maili milioni moja kutoka kwa neno la kweli. Ni vibaya sana kwamba tuliondoka kwa yule kiongozi halisi ambaye Mungu alituachia kuongoza kanisa. Yeye kamwe hakutuma wazee wa mikoa, kamwe hakutuma maaskofu, makadinali, makasisi, mapapa. Alimtuma Roho Mtakatifu kwa ajili ya kanisa, kuliongoza kanisa Atakapokuja huyo Roho Mtakatifu, atawaongoza awatie kwenye kweli yote, awafunulie mambo haya ambayo nimewaambia, awakumbushe na mambo yajayo, atawapasha habari zake. Roho Mtakatifu alikuwa afanye hivyo. Sasa kanisa la kisasa linamchukia huyo, hawamtaki. Kwa hivyo lingewezaje kuwa bibi harusi wa Kristo? Watu wa siku hizi wanachagua dhehebu la kisasa inachofanya inaonyesha tu kuelewa kwao kubaya kwa neno. Sikusudii kuudhi, ila nataka liingie ndani vya kutosha, hata utaichunguza. Nimewaoza waume na wake wengi, lakini kila mara unikumbusha juu ya Kristo na bibi harusi wake. Mojawapo ya ndoa nilizounganisha hapa wakati fulani uliopita, li, lilikuwa jambo kuu sana maishani mwangu. Imekuwa miaka kadhaa iliyopita nilipokuwa tu ni mhudumu kijana. Ndugu yangu alikuwa akifanya kazi kwa, kwa PWA. Sijui kama yeyote anakumbuka huo bado au la, yeyote aliye mzee kama mimi e, na huo ulikuwa mradi ambao serikali ilikuwa nao, na ye ndugu yangu alifanya kazi kule maili 30, hivi walikuwa wakichimba maziwa fulani, mradi wa uhifadhi na kulikuwa na mvulana mmoja aliyefanya kazi huko pamoja naye aliyetoka Indianapolis, kama loo, karibu maili mia moja juu ya Jeffersonville, ambapo ambako mimi mimi ninaishi ama nilikoishi. Na palikuwa na akamwambia ndugu yangu siku moja, akasema dok, akasema ni, ninataka ni, nitaoa kama tu ningalipata fedha za kutosha kulipa muhubiri. Akasema ni, ni, nina fedha za kutosha kugharamia kat hati yangu, lakini kasema sina fedha za kutosha kumlipa muhubiri. Doka akasema vema, ndugu yangu ni muhubiri na ana, ana, anaweza kukuoza. Akasema yeye halipishi watu kwa vitu kama hivyo. Akasema je, utamuuliza kama atalioza? Vema, usiku huo ndugu yangu akaniuliza, nikasema iwapo hajaoa kamwe hapo mbeleni mmoja wao wow, hao wawili nao ni kila kitu kiko sawa akasema vema, nam nitamuuliza. Nami nikasema kama ndivyo ilivyo, mwambie aje huku chini. Kwa hiyo jumamosi ilipofika, ndipo huyo mvulana akaja. Limekuwa ni jambo kuu kwangu, kila mara hukumbuka jambo hili ningi nini, alasiri yenye mvua na motokaa iliyochakaa ya Chevrolet ambayo na mataa yake yalishikiliwa kwa waya, ikaja moja kwa moja hapo mbele. Muda mfupi tu baada ya kifo cha mke wangu, nami nilikuwa nikiishi kama kapera, vyumba viwili vidogo, na naye doka alikuwa huko pamoja nami. Tukiwangojea, ndipo ndipo mvulana mmoja akatoka kwenye motokaa ile, na hakika hakuonekana kama bwana harusi kwangu mimi, ama kwa yeyote yule. Nadhani nam ningeweza kununua jozi nzuri ya viatu kwa dola moja na nusu naye alikuwa na jozi iliyochakaa kabisa, na suruali yake ilikuwa yenye kupwaya mno. Naye alivalia moja ya haya makoti ya ngozi ya fuko, si dhani wengine wenu wazee wangeweza kukumbuka. Ilionekana kana kwamba lilikuwa limepitishwa kwenye mtambo wa kufua nguo bila kukamuliwa, na lilikuwa na milia, limefungwa fungwa hivi pembeni, juu Ndipo msichana mdogo akatokea upande mwingine, amevalia nini? Lo, baadhi ya hizi nguo ndogo zenye mira, miraba miraba, miraba. Sijui nilikosea kuita aina hiyo ya kitambaa wakati mmoja, e, gingam, naamini ndivyo kinavyo kinavyoitwa. Na kwa hivyo ilikuwa kusanyiko linacheka, nimetaja vibaya tena, na nafanya hivyo kila mara. Nami nikasema na, ne, akatoka kwenye motoka ile, na wakaja kwenye vipandio basi ba, walipoingia ndani, maskini msichana yule yeye, nadhani yeye karibu yote aliyokuwa nayo tu ni sketi. wala hakuwa na viatu, hata miguuni alikuwa amesafiri ah, kwa miguu kutoka Indianapolis huku akiomba lift akishuka kuja, alikuwa na maskini nywele zilizoning'inia chini mgongoni, mgongoni katika misuko mirefu iliyoning'inia mgongoni mwake. Alionekana mchanga sana na amenikamwambia je, wewe umetosha umbi wa kuolewa? Akasema na bwana. Kisha akasema nina kibali changu kilichoandikwa na baba yangu pamoja na mama. Akasema ili nibidi kukionyesha mahakamani hapa kusudi nipate hati yangu. Nikasema vema, nikasema ningetaka kuzungumza nanyi kidogo kabla ya kuunganisha ndoa wa hii. Wakaketi yule mvulana kazidi kutazama huku na huku chumbani. Alihitaji ku, kukatwa nywele vibaya sana, naye akazidi kutazama huku na huku chumbani, akuwa akinisikiza mimi. Nikasema mwanangu, nakutaka usikize yale ninayosema. Kasema naam bwana, nami nikasema, je, unampenda msichana huyu? Akasema naam bwana, nampenda. Nikasema nawe wampenda? Naam bwana, nampenda. Nikasema sasa, una mahali pa kumpeleka baada ya kumuoa? Akasema naam bwana nikasema vema sasa, nikasema nataka kuwaulizeni jambo fulani. Nasikia unafanya kazi huku juu kwa hii PW, naye akasema nambwana, hiyo ni kama dola kumi, kumi na mbili kwa juma moja. Nikasema unafikiri unaweza kumpatia riziki? Akasema nitafanya yote niwezayo, nami nikasema ni na vema, hiyo ni sawa. Kisha nikasema sasa, vipi kama akiondoka kwenye, vipi kama akipoteza kazi hii, dada atafanya nini Utafanya nini? Utatoroka urudi nyumbani kwa mama baba yeye? yeah, akasema la bwana, nitakaa pamoja naye. Nami nikasema vipi bwana, kama una watoto watatu au wanne na una cha kualisha na una kazi yoyote, utafanya nini? Utamfukuza? kasema la bwana, nitajitahidi zaidi, tutafaulu kwa vyovyote vile. Nikaji, nikajihisi duni. Ndipo nikaona ya kwamba kweli alimpenda msichana huyo, nao walipendana, nikawaoza. Kisha nikashangaa alikompeleka siku chache, nikamuuliza ndugu yangu doka, kuwa ni wapi? Akasema shuka uende New Albany, mji mdogo chini yetu, na kule chini mtoni ambako nilikuwa nimeweka mabati ni, nilikoenda kila siku ni, nilipokuwa mchu, mchunguzi wa nyaya za nguvu za umeme. Kwa hivyo wakati watu wengine wote wanapoketi chini na kufanya mizana, mingineyo, ingia, na mingineyo ningeingia ndani ya gari na kukimbia ndiyo mtoni, nakuomba wakati huo humo ndani na kusoma Biblia yangu chini ya kipande kikubwa cha mabati ambapo kiwanda cha chuma kilikuwa, kuna mabewa makuku kule. Basi jamaa huyu alikuwa ameenda kule chini na kujitwalia moja ya haya mabewa na kujitengenezea mlango kwake, na alikuwa amechukua gazeti na misumari yenye kofia. Ni wangapi wanajua msumari wenye kofia? Basi amna wa Kentucky hapa ni chukua tu kipande cha cha cardboard kitie kijikofia msumari hapa na ndipo upigilie ndani. Ya huo ndiyo msumari wenye kofia. Kwa hivyo walikuwa wameiweka kote, naye alikuwa amepanda kule juu kwenye kiwanda cha chuma na kujiokotea vikorokoro vi na kujitengenezea kibandio cha kupandia pia, akaokota masanduku yaliyochakaa na kujitengenezea meza. Nami nikawaza siku moja nitashuka niende nikaone wanavyoendelea. Yapata miezi sita hapo mbeleni, nilimwoza binti wa EV Night kwa mwanawe ET Slider mmoja wa watu matajiri sana walioko kwenye mto Ohio na Lowe husimamia viwanda vikuu kule vya kutengenezea hizi nyumba za kuunganisha za na kadhalika. Na naye Slider eti Slider, Slider ana kampuni ya kokoto na changarawe. Watoto wa m, mamilionea, nami nilikuwa nimewaoza. Nami nikarudi mali fulani nikajizoeza hayo, yapata muda wa majuma mawili na kurudi kwenye kibanda na kupiga magoti kwenye mto na sherehe zote na mengineyo niliyopata kupitia karibu yalionibidi kupitia kusudi nikamwoze huyo mume na mke. Na walipojitokeza jito, mbona walikuwa mume na mke, huyo mwingine walisimama tu pale katika chumba kidogo kikuukuu ambapo tulikuwa tu tulikuwa na kitanda cha kupumzikia na kitanda kilichokunjwa, bali wote waliozwa kwa sherehe ile ile. Ndipo basi siku moja niliwaza nikishuka niende nikawatembelea hawa mke na mume matajiri. Haikuwa lazima kufanya kazi, baba zao walikuwa mamilionea, walikuwa wamewajengea makao mazuri. Hakika huyu EV, night jua hapa Kilimani, vinundu vya milango yake vina kipimo cha kumi na nne cha dhahabu kwenye jumba lake kuu. Kwa hivyo uh, waweza kuwazia aina ya makazi wanamoishi. Haikuwa lazima kufanya kazi, walikuwa wakipewa motokaa nzuri aina ya Cadillac kila mwaka, na hakika ni watoto tu, na walikuwa na kila kitu walichotaka Nilipotembelea huko siku moja. Sasa nilivyofahamiana nao, mmoja wa rafiki zao alikuwa rafiki yangu msiri, ni kama sote tuliunganika pamoja, na hivyo ndivyo nilivyopata kuwajua, waliponitaka niwaoze. Kwa hiyo nikaenda kuwatembelea, nikashuka kutoka kwenye fodi yangu kuukuu nje na kupanda vipandio, ndipo ndipo nikafika kidogo, karibu kupita kiasi, nami nikawasikia nao, walikuwa wakigombana vikali, walioneana wivu walikuwa wametoka kwenye dansi. Yeye alikuwa msichana mrembo kweli kweli, tena kwa namna fulani alikuwa mmoja wa hawa malikia wa urembo. Alishinda tuzo nyingi sana kule na kupata motokaa kadha na kadhalika, kwa kuwa malikia wa urembo. Nami nikawatazama, na mmoja alikuwa ameketi kwenye kona moja, na mwingine kwenye kona nyingine, wakigombania wa mvulana fulani ambaye alikuwa amecheza dasi naye, ama msichana fulani ni kitu fulani. Nilipoingia wakaruka upesi sana na kushikana sakafuni, mimi mikono yao sakafuni. Wakatembea wakija mlangoni, kasema namu, hali gani hapo ndugu Branamu, unaendeleaje? Nikasema vyema, mwaendeleaje nyote? Na lo mume akasema mimi mimi tuna furaha sana, sivyo mpenzi? Naye mke akasema na kasema, mpenzi, unaona sasa unaona, unajivika jambo lisilo la halisi sasa huwezi kupata joto kwa moto uliochorwa, kama baadhi ya haya makanisa yanayojaribu kuchora Pentekoste, na ya jambo lilotendeka miaka elfu moja iliyopita ama miaka elfu mbili iliyopita huwezi kupata joto kwa moto uliochorwa. Pentekoste. Pentekoste ni halisi tu leo kama ilivyokuwa wakati ule, unaona. Naam, ule moto ungali unashuka, si moto wa kuchorwa, ni moto halisi. Kwa hivyo hao hao tu hapo, unaona. ni singalitaka kuishi hivyo, lo, nikawaza. Unajua, chini tu ya ile genge na kule kwenye mto, hapo ndipo wale wengine wawili walikoenda. Naliwaza Jumamosi moja alasiri nitajipenyeza kule chini na kuona vile walivyokuwa wakiendelea. Kwa hiyo mimi mchafu usoni, huku nimevalia suru kwenye chafu, nimebeba vifaa vyangu, nikawaza nitawatembelea kisiri. Nilijipenyeza kwa siri kana kwamba nilikuwa nikichunguza mipira ya kufunikia nyaya za nguvu za umeme zilizokatwa na radi ama kitu kingine, na huku nikitembea karibu na waya wa simu, nyaya za umeme mtoni na ile pale Chevrolet iliyochakaa ilikuwa mbele ya nyumba, yapata mwaka mmoja baadaye, baada ya kuwaoza na kulikuwa nanana, na wazi, na mlango ulikuwa wazi, nami ningeweza kuwasikia wakizungumza. Kwa hivyo hii yasikika kama mnafiki, bali nilisogea karibu vya kutosha, hata niliweza kusikiza kuona yale waliokuwa wakisema. Nikasimama pale nami, ninataka tu kujua. Mimi mwenyewe ninapenda kuchunguza na kuwa na hakika kwamba nayafahamu yale ninayonena habari zake. Hivyo ndivyo ninavyo nifanyavyo kuhusu neno la Mungu. Ni kweli ama si kweli? Je, yeye atatimiza neno lake ama hatimizi neno lake? Kama hatimizi neno lake basi yeye si Mungu unaona? Yeye utimiza neno lake yeye ni Mungu unaona? na kwa hivyo ninataka kuona vile walivyokuwa wakiendelea. Ndipo nikanyemelea kando kando polepole sana, nikamsikia yule mume akisema, lo, mpenzi, nilitaka kukununulia hiyo sana. Mke akasema, tazama sasa mpenzi. Akasema, nguo hii yatosha. Akasema, mbora hii ni nzuri tu. Kasema, nashukuru kwa hayo. Lakini unaona, nikajipenyeza karibu, ili niweze kuchungulia kwa mwanya ambapo mlango ulikuwa umefunguliwa kule kwenye lile beewa, naye huyo hapo ameketi mle ndani na mkewe pajani mwake, amemkumbatia, naye mke amemkumbatia. Naye alikuwa na moja ya hizi kofia za kale kama tarai, na alikuwa ametoboa kishimo kidogo, na akaibofya ndani, sehemu ya juu, naye akatoa mshahara wake ndani humo, alikuwa ameziweka mezani Akasema hizi e, ni za vyakula, hizi ni za bima, na hizi ni za motokaa. Nao hawangeweza kuki, kukimu mahitaji yao yote. ni kagundua alikuwa ameona e, gauni ndogo huko dukani, alikuwa amelitazama tazama kwa majuma kadha ambalo liligharimu dola moja na kitu, alitaka kulinunua akasema "Vema mpenzi, ungeonekana mrembo sana kwa hilo." Kisha akasema na akasema "Lakini mpenzi, nini? Nina gauni hakika, si si silitaji." Mnaona, ndipo maskini malkia huyo. Nikarudi nyuma na kutazama juu, ningeweza kuona mnara juu ya ile nyumba nyingine. Nikasimama pale na kutazama kwa dakika chache, nikawaza, ni nani tajiri? Nikawaza kama Bili Branamu, ukitaka kuchukua mahali ungeenda wapi? Kwangu mimi singechukua kile kitu cha kupendeza kule juu kilimani, ningelichukua mtu huyu hapa chini, kama mjenzi alisi wa nyumba mtu aliyenipenda na kukaa pamoja nami, mtu aliyejaribu kujenga nyumba bila kukukamua kwa kila kitu kwa ajili ya umaridadi, na mtu aliyekuwa pamoja nawe, aliye sehemu yako, hiyo daima imedumu nami, ya jinsi ayoy alivyokuwa. Mmoja alimchagua msichana mrembo, huyo mwingine akachagua tabia nzuri. Sasa hivyo tu ndivyo unavyoweza kuchagua. Kwanza tafuta tabia na ndipo kama unampenda vema Tazama, Adamu wa kwanza wa Mungu hakuwa na chaguo lolote la mke wake, hakupata chaguo. Mungu alimfanyia tu mmoja, naye hakupata kumchagua. Ndipo tunaona ya kwamba alimwongoza vibaya mbali na neno la Mungu, yeye hakupata kuombea jambo hilo, yeyeye, yeye, yeye, si kama wewe na mimi, hakupata chaguo na pia kwa kutenda hayo akamwondoa kwenye mahali pake panapofaa, kama mwana wa Mungu. Naye alitenda hayo kwa kumwonyesha njia ya kisasa zaidi ya maisha, jambo ambalo hakika hawakupaswa kufanya, lakini tabia yake ilionyesha kwamba mke alikuwa amekosea. Malengo yake na shabaha zake zilikuwa mbaya hasa, na yakamshawishi kwa hoja zake kwamba ile nuru mpya ya kisasa ambayo alikuwa amepata, ambayo ilikuwa kinyume na neno la Mungu, ilikuwa njia bora zaidi ya kuishi. Na ni wanawake wangapi leo, na vile vile wanaume, ambao wangeweza kumwondosha mwanamke mzuri kwa Mungu ama kumwondosha mwanamume mzuri kwa Mungu kwa kujaribu kumwambia dini hii enye hey, wavulana wa Kipentekoste dini hiyo wao wa, usema loo, hiyo ni ya mtindo wa kale, ni ukungu wa kale, usiamini. Heri uombe kwa bidii kabla hujamuoa wa msichana huyo, sijali yeye ana sura nzuri jinsi gani. Na mwanamume pia, yeye alimshawishi kuacha mapenzi ya Mungu na kumfanya atende jambo ambalo haikumpasa kutenda, na kwa hilo akasababisha mauti kwa jamii yote ya binadamu. Hiyo ndiyo sababu Bibilia inamkataza kufundisha ama kuhubiri ama kushughulikia neno la Mungu kwa njia yoyote. Najua kina dada wengi wenu husema Bwana aliniita kuhubiri. Sitabishana na wewe, bali nitakuambia neno linasema, haikupasi kufanya hivyo, hata fundisha ama kutoa mamlaka yoyote, bali yampasa kuwa kimya. Vema, unasema Bwana aliniambia nifanye hivyo Sili tili hilo shaka hata kidogo. Je, mlisikia ujumbe wangu hivi majuzi usiku kuhusu Balamu? Balamu alipata uamuzi wa kwanza waziwazi wa Mungu, usitende hayo, bali aliendelea kujipumbaza hata mwishowe Mungu akamwambia aende akatende hayo. Mungu anaweza akakuruhusu kuhubiri, sisemi hakufanya hivyo, bali sikulingana na neno lake la asili pamoja na mpango, kwa sababu ya mpasa awe mtiifu kama isemavyo Torati. Ni kweli, kwa hivyo hapaswi kufanya hivyo. Sasa angalie tena jinsi bibi harusi wa kawaida alivyo mfano wa wakiroho. Neno linasema ya kwamba mwanamke alifanyika kwa ajili ya mwanamume, wala si mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Sasa nitazungumza na kwa nini, kwa dakika chache, juu ya bibi harusi wa Kristo, bali ninajaribu kuwaonyesha msingi wake mwanamke alifanyika kwa ajili ya mwanamume wala mwana si mwanamume mwana kwa ajili ya mwanamke mwana. hiyo ndio sababu chini ya Torati ya kale ambapo kuoa wanawake wengi kulikuwa halali. Mwangalie Daudi akiketi kule chini mwenye, wana, mwenye wake mia tano na Biblia ilisema alikuwa mtu aliyeupendeza moyo wa Mungu akiwa nao wake mia tano naye Sulemani akiwa na elfu moja bali hapana mmoja wa hao wanawake aliweza kuwa na mume mwingine. Chukueni kanda yangu kuhusu ndoa na talaka, ambapo juu ya mlima kule Tucson, hapa si muda mrefu uliopita, nilikuwa kule juu nikiomba kwa ajili yake. Wao waliruhusu wanafunzi waondoke shuleni, wakaitazama ile nguzo ya moto ikizunguka ule mlima na kufanya, na kufanya umbo la faneli mbele ya nyuma, juu chini. Watu wa karibu hapa wanajua hayo hapo, na wakaiona nayo. Ili nini? Aliponiambia ukweli kuhusu haya maswali ya ndoa na talaka kama kuna upande mmoja unaoenda hivi na mwingine unaoenda vile, hapana budi kuwepo na kweli mahali fulani. Baada ya ile miuri saba, yeye alionyesha ukweli wake ulivyo. Angalia sasa, yeye asingeweza kuwa na zaidi ya mume mmoja, kwa sababu mwanamke alifanyika kwa ajili ya mwanamume, wala si mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Wote hao wanawake 500 walikuwa tu ni mke wa Daudi, na hayo ilikuwa ni mfano Kristo atakapoketi kwenye kiti cha enzi katika ule utawala wa miaka elfu, bibi harusi wake hata kuwa mtu mmoja bali itakuwa ni makumi ya maelfu, bibi harusi wote katika mmoja. Naye Daudi alikuwa na wake wengi kama watu binafsi, bali wote pamoja tu walikuwa ndio mke wake, kama vile mwili wote wa waaminio ni bibi harusi wa Kristo. Maana ni yeye mwanamke, yeye alikuwa mwana mwanamume. Sasa sisi tulifanyika kwa ajili ya Kristo, Kristo hakufanyika kwa ajili yetu. Hivyo ndivyo tunavyojaribu kufanya siku hizi katika vitabu vyetu vya kiada, ni kujaribu kufanya neno ambalo ni Kristo litufae sisi, badala ya sisi kujaribu kujifanya wanaofaa kwa neno. Hiyo ndiyo tofauti. Mtu anapomchagua msichana fulani kutoka kwa familia fulani hapaswi kutenge kutegemea urembo, kwa kuwa uzuri wa uso udanganya, na urembo urembo wa kisasa wa ulimwengu ni wa Ibilisi. Lona msikie mtu fulani akisema huko nje, jiadhari. Hapa muhubiri nasema ya kwamba mambo haya katika ulimwengu huu yanayoitwa marembo ni ya Ibilisi kabisa. Nitawathibitisheni basi. Kwa minajili ya tamshi hili, hebu na tuchunguze neno takatifu la Mungu kuona kama hilo ni kweli ama sio kweli. Na baadhi yenu wanawake, mnataka kuwa warembo sana, angalieni unakotoka. Hapo mwanzo tunaona ya kwamba shetani alikuwa mrembo sana, hata akawadanganya malaika, naye alikuwa malaika mwenye sura nzuri sana kushinda wengine wote. Ilionyesha inatokana na ibilisi. Methali ilisema, Sulemana alisema, uzuri unapita upesi. Hiyo ni kweli. Dhambi ni maridadi, hakika ndivyo ilivyo, inavutia add... Nataka kuwaulizeni na kuambieni jambo fulani hapa, ninawatakeni mwone kwa dakika chache. Katika spishi zote ulimwenguni, ndege, wanyama, tunaona ya kwamba katika maisha ya wanyama uh, animal... uh, wote isipokuwa wanadamu ni wa kiume walio maridadi na si wa kike. Mbona hivyo? Mwangalie nani? Mwangalie kulungu dudume mkubwa wa kupendeza na pembe zake, na maskini jike lake kaidi. Mwangalie ku, kuku, kuku mdogo mwenye madoa doa na jimbi mzuri mwenye manyoya. Mwangalie ndege wa kiume na ndege wa kike. Mwangalie bata mwitu wa kiume na wa kike. Unaona? na hamna spishi hata moja ulimwenguni aliyeumbwa awezaye kudanganya na kujidunisha kama mwanamke. Sasa dada, usiamke na kuondoka, ngoje tu mpaka tusikie mwisho wa hili. Unaona, unaona, hapana chochote. Hamna jike lolote mbali na mwanamke linaloweza kuwa zinifu Mnamuita mbwa mzembe, mnamuita nguruwe mwitu jijike, bali kwa uadilifu, wana uadilifu mwingi kuliko nusu ya wachezaji mashuhuri wa sinema hapa nje. Hawawezi kuwa chochote kile ila uadilifu, na mwanamke alikuwa ndiye aliyebadilishwa kwa ajili ya upotovu. Hiyo ni kweli. Unaona mahali urembo unamwelekeza sasa. Hiyo ndio sababu kwamba siku hizi tunaona kwamba urembo wa una wanawake unaongezeka. Hebu mchukue Piano Brian, je, mliwahi kuona picha yake? Alidhaniwa kuwa mrembo mkuu wa Marekani. Hamna mtoto yeyote wa shule kutoka shule yeyote ambaye angalimweka kwenye safu ya nyuma. Je, mnajua ya kwamba in, inapaswa kuwa hivyo? Je, mlijua ya kwamba Biblia inasema ya kwamba hivyo ndivyo itakavyokuwa? Je, mnajua ya kwamba kule kuanguka kulikuja kupitia kwa wanawake hapo mwanzo, na kuanguka mwisho utamalizikia vile vile wanawake wakiingia mamlakani na kuwatawala wanaume na kadhalika? Mnajua maandiko yanasema hivyo Mnajua, siku atakapovalia nguo za mwanamume na kukata nywele zake, mambo hayo yote ni kinyume na neno la Mungu. Na je mnajua yeye anawakilisha kanisa? Naam, ukitazama yale wanayofanya wanawake, mtaona yale kanisa linayo, linayofanya hiyo ni kweli kabisa. Sasa sasa hiyo ni kweli tu kama neno la Mungu lilivyo kweli, hamna jiki lingine ambalo limefanywa linaloweza kujishusha kama mwanamke anavyoweza kujishusha, na hata hivyo kupitia hapo kwa ajili ya kufanywa. Kutoka yeye hakuwa katika ule uumbaji wa asili. Majike wengine wote walikuwa kwenye ule uumbaji wa asili, ndege wa kiume na wa kike, wanyama wa kiume na wa kike, bali katika maisha ya binadamu Mungu aliumba mwanamume pekee naye akatoa kutoka kwake. Basi mwanamke ni kiumbe kilichotoka kwa mwanamume, kwa sababu Mungu hakuanzisha kitu kama hicho. Chunguza maandiko, ni kweli kabisa. Mungu la Bwana katika uumbaji wake wa asili, mwanamke mwana aliwekwa nje kule, lakini akiweza kusimama imara, ni thawabu kuu jinsi gani alionayo kuliko mwanamume yeye amewekwa mahali pa majaribu. Kupitia yeye kikaja kifo. Yeye ana hatia kwa ajili ya vifo vyote. Lakini basi Mungu akageuka na kumtumia mmoja kurudisha uzima tena, akamleta mwanawe kupitia mwanamke aliye mtiifu. Lakini aliye mbaya ni mwovu kuliko chochote kilichopo, hakuna kitu kinachoweza kuwa duni hivyo. Kaini mwana wa shetani alidhani kwamba Mungu alikubali urembo. Anadhani hivyo siku hizi. Kaini alikuwa mwana wa shetani. Lo, sasa unasema hatutaingilia hilo kwa kina, bali hebu ni kutatulie tu. Biblia ilisema yeye alikuwa wa yule mwovu, kwa hivyo hiyo yatosha. Vema, sasa yeye alikuwa mwana wa shetani, naye alidhani kwamba kuingiza madhabahu na kuyafanya maridadi sana kwa kuabudia, hiyo ndiyo Mungu angeheshimu wao. Wanawaza wanawaza jambo lile lile siku hizi. Hakika hili, tunajenga jengo kubwa, tutakuwa na madhehebu makubwa, tunajifania jengo lililo kubwa zaidi na watu waliovalia nadhifu kuliko wote, makasisi waliostaarabika kuliko wote. Wakati mwingine Mungu yuko umbali wa maili milioni kumi kutoka kwake. Hiyo ni kweli, ingawaje ni kanisa. Kwa hivyo ikiwa Mungu anaheshimu tu ibada, unyofu, sadaka, Kaini alikuwa mwenye haki tu kama bila alivyokuwa, bali ilikuwa ni kwa ufunuo ambapo alielewa ya kwamba walichokula wazazi wake si matofaa. Nitasema jambo hapa ambalo halionekani zuri kwa mhudumu, bali nitalisema haidhuru. Mimi huwasikia hawa wengine wakisema mambo wakifanya mizaa midogo, sikuhusudi. Nilisema haya hata hivyo kama kula matofaa kuliwafanya wanawake wajue walikuwa uchi, ni afadhali tusambaze matofaa tena. Unaona, unaona. Aha. <laughs> samahani kwayo, bali kusudi tu libadilike. Nimewashikilia hapa huku nikinena kuhusu wanawake na kadhalika, na nataka kuwaburudisheni kwa dakika moja kwa ajili ya yale yanayofuata ya sasa. Tazama wewe, haikuwa matofaa, tunajua hayo. Kanisa limekuwa katika siku hizi, na mafanikio yake kama mafanikio mengine yote yaliyobuniwa na mwanadamu, linakuwa la kisayansi. Unajaribu kutengeneza kanisa la kisayansi la kuvutia kwa picha pamoja na minara mikubwa, na ni vibaya sana kwamba wapentekoste waliingia katika mkondo huo. Mgelikuwa afadhali zaidi mkiwa na tari kule pembeni na roho wa Mungu akiwazunguka lakini mnajaribu kujilinganisha na hao wengine kwa sababu mmekuwa dhehebu. Hiyo ndiyo iliyosababisha hilo. Mnaona makanisa yanajaribu kuwa ya kisayansi. Basi kumbuka, mwanadamu anavyopata usitawi kwa sayansi, ndivyo anavyojiua kila siku. Alipovumbua baruti, angalia kile ilichofanya. Alipovumbua motokaa, inauua zaidi ya vile baruti inavyouua. Sasa amejipatia kombora la hidrojeni. Unashangaa atakayofanya na hilo. Naam, ndivyo lilivyo kanisa linavyojaribu kufanikiwa kwa sayansi. Kwa mipango ya kujibunia ya binadamu inakupeleka mbali zaidi kutoka kwa Mungu na kukuingiza mautini kuliko ilivyokuwa kwanza. Hiyo ni kweli. Usichague kanisa lako ulivyochagua mke wako. Unaona, yale sayansi iliyomfanyia yalikuwa ajabu, bali ni afadhali ujiepushe na kanisa lako katika hayo. Alitengeneza rangi poda na vitu hivi vingine vyote. Chagua kwa tabia ya neno lake. Sasa hebu natulinganishe bibi harusi wa kawaida wa siku hizi na anayejiita bibi harusi wa kanisa wa siku hizi. Linganisha mwanamke anayeenda akaolewe siku hizi, sasa angalia tu yale sayansi imemfanyia yeye. Hujitokeza kwanza akiwa amezikata nywele zake na moja kwa mitindo hii ya nywele ya Jacqueline Kennedy, unaona ama kitu kama hicho, na unajua Biblia inavyosema. Biblia hakika inampa mwanamume akitaka haki ya kumwacha kwa talaka, kama akifanya hivyo ni mwanamke mwenye sifa mbaya ambaye atazikata nywele zake. Biblia ilisema hivyo kweli, hamkujua hilo? Lo nam ninahubiri sana California, kwenu kutokujua hayo hiyo ni kweli. Lo namu, inafaidi nini wanafanya hivyo? Idhuru wezu kumchukua nguruwe na kubadilisha jina lake kumfanya mwana kondoo. Tazama. Mtanichukia baada ya haya bali mtaijua kweli. Unaona, tazama, hebu tu vilinganishe. Huyu hapa yuaja amejaa rangi, kitu ambacho si bibi harusi wa kisasa. Mnawisha uso wake mume angelimtoroka, labda angekushutusha mno ukiondoa rangi yoyote kutoka kwake. Vivyo hivyo kanisa kubwa lililopakwa rangi upande wa mbele, theolojia moto moto ya wauza vipodozi <laughs> wote wawili wana uuso awesome, mrembo bandia, urembo uliobuniwa na binadamu, wala si urembo uliofanywa na Mungu. Hamna tabia ya kutosha kwa yeyote wao. Tazama, kama tu Shetani ya kutosha kudanganyia. Mlinganishe bibi harusi wa kisasa naye sasa anavaa kaptura, anajipaka rangi, anakata nywele zake, huvalia nguo zinazoonekana kama wanaume, na kumsikiza mchungaji anayemwambia hayo ni sawa. Yeye ni mdanganyifu, ataadhibiwa kwa hayo huko ng'ambo. Hiyo ni kweli. Anafanya hayo kudanganya, kujifanya kitu asicho, hivyo ndivyo kanisa litendavyo. Wanapata DD, PhD, LLD kubwa. Kwa hiyo mnasema mchungaji wetu ni hivi vile na vinginevyo. Huenda hamjui Mungu zaidi ya moto tote anavyojua ekaya za Kimisri. Hiyo ni kweli kweli, ana baadhi ya ujuzi wa seminari ya theolojia, bali hamjui Mungu hata kidogo. Kanisa la kisasa na rangi zao za kitheolojia. <laughs> wana wana wake wao wote ambao utukufu wao umenyolewa na akina reki wao na wachungaji walio nao kama Yezebeli. Ikiwa kulikuweko mmoja, nywele zilizokatwa, kaptura, rangi, vyote vimetengenezwa kwa ladha ya kitheolojia hivyo ndivyo kanisa linavyosimama kweli, bali tabia yake ya kiroho iko mbali sana na kule kuwa mtunzaji nyumba ambaye Yesu Kristo anakuja kumpokea. Kama Mkristo yeyote angemwoa mwanamke kama huyo, inaonyesha kuwa ameanguka wang, ame kutoka kwa neema ladha yake ya Mungu na ladha yake ya makazi, jinsi makazi yanavyopaswa kuwa iko mbali anapomchagua mwanamke kama huyo. La bwana. Hakika asingeridhisha ladha ya Mkristo. Tabia yake ya kiroho iko kwenye kiwango cha chini kabisa, amekufa katika urembo wa kimadhehebu na tamaa ya ulimwengu. Hapo hasa ndipo kanisa linaposimama siku hizi, limemuuzia shetani tabia yake liliyopewa na neno kwa ajili ya dini ya kisayansi ya kujibunia ambapo lilikuwa na haki kama kanisa la Mungu kudumu na neno la Mungu na kuwa na Roho Mtakatifu akitenda miongoni mwao akiunganisha ule mwili pamoja na neno na upendo wa Mungu. Badala yake likauza haki ya, yake ya mzaliwa wa kwanza kama Esau na kuchukua dhehebu ambalo lingemruhusu kutenda hayo chochote alichotaka namu kusudi tu lipate kupendwa na watu kama mama yake alivyofanya kule Nikea Rumi. Neno la Mungu Lo, jinsi imeingia katika miliki yetu ya kipentekosti ni vibaya sana, bali ilifanyika hivyo. Angalia kwa muda mfupi, mtawa katika kanisa Katoliki, mwanamke huyo ilikuwa mtawa, na anapochukua ule utaji wa mwisho, yeye amejitolea kabisa kwa kanisa hilo. Yeye nafsi, mwili na roho ni mali ya kanisa hilo. Yeye hana nia yake mwenyewe hawezi kuwa nayo Anapochukua utaji huo wa mwisho, hana nia yake mwenyewe, hana hiari yake mwenyewe. Tazama nje hapa kwamba shetani hufanya walio wake wa uongo kama walio wa kweli. Kanisa la kweli la Kristo, bidiarusi amejitolea, hamijito, sana kwake na kwa neno lake liloahidiwa. Hata nia ile ile iliyo ndani ya Kristo imo ndani yako. Ni tofauti jinsi gani! <laughs> na tunaona leo hii kwamba kanisa la kisasa Kanisa la kisasa la ulimwengu, kanisa la kisasa la ulimwengu, na pia kwamba lile kanisa la kiroho, yote mawili yametiwa mimba kuzaa wana. Mmoja wao uzazi wa kimadhehebu utafanyika moja siku hizi katika baraza la makanisa ulimwenguni, ambalo litauzalia ulimwengu yule mpinga Kristo kupitia dhehebu. Hiyo ni kweli kabisa. Huenda nisiishi kuona hilo, naamini nitaliona, bali ninyi vijana kumbukeni ya kwamba mlimsikia mhudumu akisema hivyo. Hiyo hatimaye itaishia na hiyo, ni ile alama ya mnyama. Atakapounda hilo baraza la makanisa ulimwenguni, naye atamzaa mwanawe yule mpinga Kristo. Lile lingine limetiwa mimba kwa neno la Mungu na litauzaa mwili ule, mwili uliokamilika wa Yesu Kristo, ambao ni bibi harusi. Mwili wa Kristo haujakamilika bado. Ni wangapi wanajua hilo? Mwanamume na mwanamke ni mmoja, naye Kristo ni mwili mmoja. Neno bibi harusi itambidi kuwa sehemu iliyobakia ya mwili huo, na hao wawili pamoja wanafanya mwili huo mmoja, tena kama Adamu alivyokuwa hapo mwanzo, mwanamume na mkewe ni mmoja. Sasa yeye yule bibi harusi wa kweli amejitolea kwake sana hata atumii tena nia yake mwenyewe. Nia yake hakika ni mapenzi yake, nayo mapenzi yake ni neno lake. Sasa mwangalie huyu anayedhaniwa kuwa bibi harusi aliyechaguliwa na binadamu, na ulinganisho wa kiroho na wa kawaida wa siku hizi, Yezebeli wa kisasa aliyerogwa na Ahabu wake, urembo, wauza vipodozi na kila kitu. Liangalie kanisa vile vile, lakini malaya kwa neno la Mungu, aishie madhehebu makubwa, majengo makubwa, fedha nyingi, mshahara mnono, wamejiuza kabisa. Watu wanasimama mimbarani wakiidhinisha kuwa hayo ni sawa na kuwaacha waendelee nayo, udanganyifu mtupu, hivyo tu. Hakika ni wakati wa kanisa la Laodikia, lililo lililo kipofu jinsi hasa Biblia ilisema lingekuwa nasema mimi ni tajiri, nimeketi kama malkia, sina haja ya kitu, nawe hujui ya kuwa wewe ni maskini mwenye mashaka, kipofu, mnyonge, uchi, nawe hujui. Kama hiyo si Bwana asema hivi, Ufunuo tatu. Sijaisoma kamwe, hivyo ndivyo alivyo, wala hajui. Wazia hayo kama ungelimwambia mwanamume ama mwanamke barabarani aliyekuwa uchi wa mnyama na kuambia walikuwa uchi nao, wakasema shika lako, mbona pana upungufu wa akili. Papo hapo mahali fulani ubongo wao una kasoro fulani, na unapoweza kusoma neno la Mungu ambavyo inawapasa watu kufanya, na huu, ubatizo, ubatizo wa Roho Mtakatifu tulio nao leo, na watu, mbona wanakutazama kana kwamba ulikuwa mwenda wazimu unawaambia mna awana budi kuuzaliwa mara ya pili inawapasa kuamini Bibilia. Wao wanasema hiyo ilikuwa e ekaya ya Kiyahudi miaka mingi iliyopita. Kanisa letu linayo njia, wanyonge, wenye mashaka, vipofu, uchi, uh, na hata hawajui ni, na Biblia ilisema hiyo ndiyo hali wanayoifikia. Nabii wa kweli angekosaje kuona hayo? Sijui inaingia moja kwa moja kwa makanisa yetu yote kila mahali. Hebu iangalie tu kwenye mwelekeo wa kisasa, hasa yule kaaba mzee na binti zake wa Ufunuo 17 akiwapa wale watu masikini, vipofu, wenye mashaka, mafundisho yake ya theolojia kinyume na neno la Mungu, nao wakakuta waka ndani yake nafsi za watumwa na wanaume na wanawake wa, wa kila mahali. Badala ya kuwavutia watu Kristo, huthibitisha neno lake ambalo huvutia watu yeye hawavutii watu kwenye makanisa ambao huvutiwa na madhehebu makubwa na tamasha kuu na mambo makuu yasiyofaa pamoja na vitu vya kuvutia macho, bali neno la Mungu humvutia bibi harusi wa Kristo. Sasa tazama, inapendeza ku, kuona jinsi ambavyo ambavyo kanisa linajaribu kuvutia macho ya watu kwa majoo mazuri na kwaya zenye mavazi rasmi na wanawake waliokata nywele zao na nyuso zilizopakwa rangi nao wanadhani, nao waliimba kama malaika wakadanganya kama ibilisi, wakizurura, zurura usiku kucha kwenye dasi bila kuwaza lolote kuhusu hayo. Na hayo ndio wanayowazia, ni sawa, hayo ni mazuri, bali unaona, hayo ni ya bandia, hayo si neno la Mungu. Huku bibi harusi wa kweli huyavutia macho ya Mungu kwa kutii neno lake. Tazama sasa, sasa hebu tumwangalie Kristo. Unasema vema. Sasa ngoja kidogo, vipi kuhusu uzuri huu unaonena habari zake? Biblia ilisema katika Isaya 53:2 ya kwamba Yesu alipokuja hakuwa na uzuri hata tumtamani yeye. Hiyo ni kweli. Haana uzuri kama angalikuja katika uzuri wa kilimwengu kama shetani alivyo, siku hizi watu wangalimkimbilia na kumkubali jinsi wa, wafanyavyo kanisa siku hizi, wangalimwamini na kumpokea jinsi wanavyofanya shetani siku hizi, hakika wangempokea. Bali yeye hakuja katika uzuri wa aina hiyo, bali yeye daima huja katika uzuri wa tabia. Hapo Kristo hakuwa mtu mzuri mkubwa, mwenye nguvu, mnene. Mungu hachagui watu aina hiyo. Nakumbuka wakati mmoja, nabii aliondoka kwenda kuchagua mfalme kumfanya mwana wa Yese mfalme, akachukua mahali pa akachukue mali pa mfalme mwingine Sauli. Ndipo basi Yese akamleta mvulana wake mkubwa mrefu mzuri, akasema taji itaonekana sawa kichwani mwake. Nabii alienda kumtia mafuta, akasema Mungu amemkataa, naye akamkataa kila mmoja wao, hata alipomfikia maskini mtu mdogo mwenye mabega yaliyojikunyata mtu mwekundu, naye akamtia mafuta na kusema Mungu alichagua huyu. Unaona, sisi huchagua kwa macho, Mungu huchagua kwa tabia. Tabia hapaja kuwepo na tabia kama ya Yesu Kristo inaishi ndani yako na kundhihirisha yeye, tunaona hiyo ni kweli. Si uzuri wake wa kilimwengu unaomvutia bibi harusi wake, ni tabia yake. Tabia ya kanisa ndiyo Yesu anatafuta, si penye majengo makubwa, penye madhehebu makubwa, penye washiriki wengi. Aliahidi kukutana nao popote wawili watatu wamekusanyika pamoja. Hakika hapo ndipo mwamini wa kweli huweka matumaini yake, ni katika hilo neno la Mungu linalodhihirishwa katika kweli ilivyo walichaguliwa kwa neno lake, si kundi linalopenda ulimwengu, wanauchukia huo. Si ajabu hilo limetalikiwa lime naye, kwa sababu limeukosa ufunuo wake na halina yeye. Alijali jinsi linavyotenda na kufanya, na ni kiasi gani cha mambo haya ya kilimwengu lilicho nacho yeye, anaangalia tabia yake, ile tabia ya Kristo. Sasa hebu kidogo tu. Sasa ndivyo ilivyo, yeye huchagua bibi harusi ili akaonyeshe tabia yake, ambapo makanisa ya kisasa hakika hukosa mpango wa wake hapa maili milioni moja maana wao wanakataa. Ilikuwa kweli, kwa hivyo ingewezekanaje? Sasa anatazamia siku ambayo huyo bibi harusi ataumbika, Waebrania 13:8 jinsi hasa ilivyokuwa, jinsi yeye alivyokuwa, haina budi kuwa mwili wake ule ule, mifupa ile ile, roho yule yule, kila kitu kile kile, kujengeka vile vile tu, na ndipo hao wawili basi wanakuwa kitu kimoja. Hata kanisa litakapokuwa hivyo, bado hajakuwa mmoja, tabia yake, lile neno la wakati huu alinabudi kufinyangwa, bibi harusi hanabudi afinyangwe kama alivyo yeye sasa. Katika kufunga, nataka kusema sababu ya mimi kusema mambo haya, ndipo nita, nitafunga. Hivi majuzi usiku, yapata saa tisa alfajiri, niliamshwa. Nataka yeyote wenu kujibu, ili je, nimewahi kuambia chochote katika jina la Bwana ila kilicho said, kweli right? Imekuwa kweli daima. Basi anisaidie Mungu, anajua hiyo ni kweli. Hapana chochote popote ulimwenguni katika maelfu ya mambo ambayo yamesemwa ambapo yeye alikosea hata kwa neno moja. Daima imetendeka kikamilifu. Hata nilipokuwa Phoenix hivi majuzi, ama ilikuwa yapata mwaka mmoja uliopita, na nikawaambia kuhusu ule ujumbe juu ya juu ya ni wakati gani mabwana, na nikawaambia malaika saba wangekutana kule nje na ingekuwa ni kule kufunguliwa kwa mihuri hii na chochote kile, na hapo ga, gazeti la Life likaandika ma, makala juu yake, mwali huu mkuu uliopaa iwani maili thelathini kwenda juu, upana wa maili ishirini na saba Wakasema hawakujua ha, ilikuwa nini, hawajui bado, na watu wanaoketi papa hapa katika jengo hili usiku wa leo walikuwa wamesimama pale pale pamoja nami ilipotendeka vile vile hasa ilivyosema, aliniambia kuhusu mambo yatakayotendeka na yakatendeka, ya vile hasa jinsi kila mmoja wa ile mihuri ilivyofunuliwa na kueleza habari za zile siri zilizofichwa kote kote kwenye zile nyakati za warekebishaji na kadhalika, kikamilifu kabisa, jinsi ambavyo wakiwa wamesimama juu ya kilima, watu watatu au wanne, wao wanaosimama humu, mumu humu sasa, naam, wengi kuliko hao. Nilipokuwa nikipanda kilima, kilima kile, Roho Mtakatifu akasema, toa jiwe lile tulikuwa tukiwinda. Akasema litupe jue wale na useme bwana, sema hivi. Nikafanya hivyo. Kutoka chini kule kukaja upepo mdogo wa kisulisuli. Nikasema katika muda wa saa 24, mtaona mkono wa Mungu. Watu wanaoketi papa hapa sasa, kesho. Yeye yapata saa nne tukiwa tumesimama pale, nikasema iwe tayari, ngieni kule chini ya motoka. Mzee mwenye maarifa, nikasema jambo fulani linakaribia kutendeka. Anga ilikuwa shwari moja kwa moja. Katika genge kuu, moto wa kisulisuli kashuka kutoka mbinguni, wenye sauti kuu sana, ukazipiga kuta namna hiyo. Ni, ni, nilikuwa nimesimama moja kwa moja chini yake nikatoa kofia yangu nikashika kichwa changu kukaja yapata futi tatu au nne juu yangu na kuchimba shimo kote kuzunguka ule ukuta hivyo na ukalipuka, ndipo ukarudi juu wani na kuzunguka zunguka tena na kushuka chini mara tatu, hata ulikuwa umekata vichaka vya mesketi kule umbali wa yadi mia mbili, na wasikia jamaa hao wakisema amina. Walikuwa kule ilipotendeka, maona nao ukalipuka mara tatu, walipotoka chini ya zile motokaa na kila kitu, wakarudi kule, walisema kama hicho kingali kupiga ungesalia hata, hata doa. Nikasema ilikuwa ilikuwa ni yeye, alikuwa akinena nami. Mungu unaenda kwa upepo wa kisulisuli, unaona na kulikuweko nguzo ile, ile ya moto mnayoiona kwenye picha imesimama pale, ndipo ilipopaa juu. Wao wakasema ninini? Nikasema hukumu inaipiga pwani ya magharibi. Siku ya pili baadaye, Alaska nusura izame, mnaona. Ukapiga mara moja pale, pigo la kwanza ambapo huna budi kufanya jambo fulani kuiainisha, kama yule mtu aliyetia chumvi kwenye eh, chupa na kuitupa majini na kusema Bwana asema hivi na kuwe na maji matamu, na mwingine Yesu alichukua maji na kuyamimina kwenye mtungi na, na kutengeneza divai kwayo. Unabudi kuwa na kitu fulani kuiainisha hicho. Ndicho ilo lilikuwa lilotupa juu hewani na kurudi chini, hilo lilianzisha kile kisulisuli kidogo katika muda wa saa 24 ulikuwa umetikisa huo mlima hata ukachimba mta kuzunguka kasisi Bwana Blair anayeketi hapa, ninamwangalia moja kwa moja sasa. Alikuwa kule juu na akachukua baadhi ya vipande vyake na kadhalika. Hapa yupo Terry Sosman, hao na wanasimama hapa na bilipo na ndugu, baadhi ya wengi wa hawa wengine wanaoketi hapa, nani walikuwa pale pale kuyaona yakitendeka ulipoupasua hiyo si hadisi, hiyo ni kweli. Hiyo haikuwa kule nyuma katika siku za bibilia, hiyo ni sasa. Naona Mungu, yeye yule ambaye daima amenionyesha mambo haya nayo yametimia kikamilifu kabisa, hayajakosa kutimia hata mara moja. Sasa ninajivunia yeye. Majuma machache yaliyopita nilikuwa katika ono, nami nilikuwa nimesimama, uh, mahali pa, pa juu na ilikuwa nionyeshe kukaguliwa kimbele kwa kanisa. Ndipo nikaona likaja kutoka nini wangu. Nilikuwa nimesimama hivi nimeelekeza uso wangu magharibi, na wanawake wazuri sana walikuwa wakija e, upande huu, waliovalia vazi zuri kwelikweli, nywele ndefu zilizotengenezwa vizuri huku nyuma, nguo zenye mikono mirefu na sketi ndefu nadhifu, nao nao wote walikuwa wakipiga hatua taratibu, kama twendeni askari wa Kristo, tukitembea kama waendao vitani, msalaba wa Yesu ukitangulia na walipokuwa wakipita, nalisimama. Na kulikuwa na kitu pale, roho fulani alikuwa ni Mungu. Ndipo akasema, huyo hapo bibi harusi. Nami nikatazama, na moyo wangu kafurahi, naye akazunguka hivi na kupita nyuma yangu. Baada ya kitambo kidogo, huyo bibi harusi aliporudi huku, ikasema sasa kanisa la kisasa litakaguliwa kimbele na hapa likaja kanisa la Asia. Sijapata kuona kundi chafu kama hilo. Haya hapa makanisa yale mengine yanakuja, na ya mataifa mbalimbali walikuwa wakuchukiza nami, na nanasema na, na, haya, kwa maana ninawajibika kusema kweli mbele za Mungu. Naye aliposema, ili hapa kanisa la Marekani linakuja sasa likakaguliwe kimbele. Kama nimewahi kuona kundi la mashetani lilikuwa hilo wanawake hao walikuwa uchi, wakiwa na kitu kilichochakaa chenye rangi ya kijivu kama rangi ya ngozi ya ndovu, nao walikuwa wamekishikilia mbele zao bila sehemu yake ya juu hata kidogo. Nao walikuwa wakifanya upuuzi kama huu ambao, hizi hizi dansi ambazo hawa vijana hucheza hapa nje kule, kujisokota na mengineyo, na muziki kama huo ukiendelea. Na nilipoona bi Marekani amejitokeza, nusura nizimie. Sasa hii ni Bwana asema hivi: kama mnaniamini mimi kuwa mtumishi wake niaminini. Sasa nisingesema hayo bure kamwe. Hamna fedha za kutosha ulimwenguni kote kunifanya nikaseme hayo kama hayanga likuwa kweli. Basi alipopita huko, kilikuwa kitu kichafu kuliko vyote nilivyowahi kuona. Nikawaza Mungu, jinsi wa ubiri na sisi. Ndugu, tumejitahidi kukutafutia wewe bibi harusi, na hivyo ndivyo vizuri tulivyoweza kufanya. Alikuwa akijisokota sokota, akishikilia hiki mbele zake kama moja ya hizi sketi za dansi, akishikilia mbele za sehemu zake, sehemu yake ya chini hivi, huku akicheza dansi na kujisokota, kama watoto hawa wafanyavyo huku nje kwenye, kwenye maonyesho haya ya kishenzi walionayo, kujisokota. Huyo alikuwa Bi Ukristo wa Marekani. Basi anisaidia kwa msaada wa Mungu, hivyo ndivyo linavyoonekana machoni pake. Ni, ni, ni, ni, tu nilianza nusura nizimie. Niliwazia kule kujaribu kote na kuhubiri na kushawishi kila mmoja wao. Amekata nywele nao, walikuwa wakijisokota na kupiga makelele wakishikilia hiki mbele zao, wakakaribia pale nilipokuwa nimesimama pamoja na hiki kiumbe cha kimbinguni. Singeweza kumwona yeye, ningemsikia akinizungumzia. Alikuwa karibu sana nami, bali walipogeuka upande huu wanashika hiki huku wakijisokota tu na kucheka na kuendelea kuendelea hivyo, wakishikilia hiki mbele yao. Sasa mimi nikiwa nimesimama katika uwepo wake pale, nikiwa mtumishi wake, na kwa yote yale niliyojaribu, hayo ndio bora sana niliyoweza kufanya. Nikawaza, Mungu, ilinifaidi nini? ilifaidi nini kulia kote na kuusii na kuushawishi na zile ishara, kuna maajabu na miujiza ambayo wewe ulionyesha, na jinsi nilivyosimama pale na kurudi nyumbani na kulia baada ya kuwahubiria hao na kadhalika, nayo ilinifaidi nini? Na kisha nikukabidhi wewe kitu kama hicho, kama bibi harusi. Na niliposimama hapo, nikitazama huyo bibi harusi akipita, nawe unaweza kuwazia upande wake wa nyuma, hamna kitu, akishikilia hiki mbele zake, alipokuwa akijikokota huku akicheza dansi namna hiyo, kwa kwa mdundo huo aroki akirusharusha viungo vyake namna hiyo, na yeye, lo, ilikuwa ya kishenzi jinsi alivyokuwa akijiendesha mwili wake ukitikiswa hivyo. Sasa mimi unasema ina maana gani ndugu Branham? Sijui mimi ninawaambieni tu nilioona, na huyo alipopita hivyo nikamtazama, lo, nikawa na dhaifu kabisa, nikageuka upande mwingine nikawaza, Mungu, nimehukumiwa, hakuna haja ya mimi kujaribu chochote sasa, hata fadhali niache Bibi Kalu Williams, kama unaketi hapa na ile ndoto ulioniambia muda mfupi uliopita, ulioota hivi majuzi usiku, ambayo imekuwa ikikusumbua, ndiyo hiyo. Usukani umeondolewa mikononi mwangu, basi nikawaza tu ni, ni heri hata ni sahau hayo. Nilikuwa nimekwisha ndipo, mara moja nikawasikia hao wakija tena. Basi upande huu akaja bibi harusi yule yule aliyekwenda upande huu. Hawa hapa wale wasichana wadogo wanakuja tena, na kila mmoja wao alikuwa amevalia vazi lao la taifa walikotoka kama vile Uswisi, Ujerumani na kwingineko. Kila mmoja amevalia vazi kama hilo, wote wana nywele ndefu vile vile, hasa kama wale wa mwanzoni. Nao hawa hapa wanakuja wakitembea, twendeni askari wa Kristo kama waendao vitani. Na wote walipopita kituo cha kukaguliwa kimbele ambapo tulikuwa tumesimama, mara kila jicho likatazama upande ule, ndipo wakageuka nao wakaendelea taratibu. Na mara walipoanza kwenda moja kwa moja angani, huyu mwingine akapanda kwenye kilele cha kile kilima na kutelemka hivyo, hawa nao, nao waka kanza kupiga hatua hata angani, na walipoendelea kupiga hatua, nikaona wasichana wadogo wachache huko nyuma. Ilionekana kama kwamba huenda wakawa wasichana wa kigeni kama Waswideni ama wa Waswisi ama mahali fulani. Wakaanza kuangalia huku na huko naku, nikasema msifanye hivyo, msiache hatua hizo. Na nilipopaza sauti namna hiyo, nikaja kwenye lile ona, nimesimama pale, huku mikono yangu imenyoshwa namna hiyo, nikawaza vema hiyo ndio sababu nikasema niliyosema usiku wa leo. Nataka kuwaulizeni swali, je, imechelewa kuliko tunavyodhania? Je, uenda ikawa tayari ameitwa na kuchaguliwa, akatiwa muhuri, apata kuwepo na mmoja zaidi? Mwajua je, inawezekana? Lonam, Lonam, kumbukeni niliyosema hivi majuzi kwenye kiamsha kinywa. Kwenye chavua ya kuzalisha ya kiume na ya kike, kuna chembe chembe hai milioni moja ambazo hutokea mayai milioni moja, hutokea bali ni moja yao tu ambayo huishi, na hata hivyo zote zinafanana tu, moja katika milioni, kila moja yao ni yai lile lile na mbegu ile ile, moja yao uishi, zingine zote ufa Hamna anayeweza kusema ni lipi kati ya mayai hayo lililo li, li, tayari na loho chochote kulihusu. Inabidi Mungu kuamua hayo, kama itakuwa mvulana au msichana mwenye nywele ya shaba ama nyeusi ama chochote itakachokuwa. Mungu uamua hayo, si ile ya kwanza kukutana, bali ya kwanza ambayo Mungu ameamua. Labda moja inakuja hapa juu na moja, kama umewahi kuchunguza kwenye chupa ya kujaribia kuona zikija pamoja, nimezichunguza. Mungu hana budi kuamua hayo moja. Kila moja zinafanana kabisa, bali kwa kuchaguliwa. Kuzaliwa kwa kawaida ni kwa kuchaguliwa. Mungu huchagua mmoja kutoka kwa milioni. Israeli ilipotoka Misri, njiani mwao kuelekea nchi ya ahadi, walikuwa kadri ya watu milioni mbili kila mmoja wao alikuwa chini ya mwana kondoo yule yule wa sadaka ama hawaangaliishi. Kila mmoja wao alimsikiza Musa nabii. Kila mmoja wao alibatizwa kwake kwenye bahari ya Shamu. Kila mmoja wao alicheza wale wada wake pamoja na Miriamu huku na huko kando ya ambapo ufuo ufu wa bahari, Mungu alipomwangamiza yule adui. Kila mmoja wao alisimama pamoja na Musa na kumsikia akiimba katika Roho. Wow, wao kila mmoja walikula mana jangwani iliyoshuka kutoka mbinguni maana mpya kila usiku, ambayo ni mfano wa ujumbe. Kila mmoja wao walikula hiyo, lakini kutoka kwa hao milioni mbili, wangapi walifaulu? Wawili? mmoja kutoka kwa milioni moja? Kuna kama wakristo milioni mia tano ulimwenguni usiku wa leo, tukihesabu wakatoliki na wote milioni mia tano ya wanaojiita waaminio ulimwenguni. Kama unyakuo ukitukia usiku wa leo, hiyo ingemaanisha kama hesabu ingekuwa mmoja kutoka kwa milioni moja. Sisemi ndivyo, bali ingelikuwa hivyo, watu mia tano katika muda wa saa ishirini na nne zijazo wangekosekana. Hata hungalisikia habari zake kamwe, kutakuona kama au watakaokosekana idhuru, ambao hata hawangejulikana waliko ndipo inawezekana kutendeka kwetu, ewe rafiki, kama ilivyokuwa Yohana Mbatizaji alipokuja. Hata wanafunzi walisema, mbona maandiko yakasema, mbona mitume ama manabii wakasema, mbona inasema kwamba inampasa Eliya kuja kwanza na kutengeneza mambo yote. Yeye akasema, nawaambieni ya kwamba Eliya amekwisha kuja, wala hamkumtambua. Mojawapo ya siku hizi tunaweza kuachwa tumeketi hapa Vipi kuhusu unyakuo kabla ile dhiki kuu kuja? Umekwisha kuja nanyi msitambue, mwili wote umetiwa muhuri unapiga tuatua tua. Sisemi hivyo ndivyo ilivyo, natumai sivyo ilivyo, lakini ewe rafiki, inapoachilia kama tunajisikia moyoni mwetu usiku wa leo ya kwamba inatupasa kulainisha maisha yetu na mambo ambayo tumefanya, hebu ni washauri kama ndugu muhudumu. Nitasema haya kwa mara yangu ya kwanza mimbarani, nimeenda kirefu zaidi usiku wa leo juu ya huu kuliko nilivyowahi kufanya juu ya chochote kingine wakati wowote, kwa vyovyote, hadharani, kwa sababu nimekuwa uhuru sana kwenye mkutano mikutano hii. Kama unaniamini mimi kuwa nabii wa Mungu, sikiliza yale niliyokuambia. Kama una hata mlio mdogo wa hisia moyoni mwako, wewe mwende Mungu sasa hivi, fanya hivyo. Simama kidogo tu, enyi wanaume, chunguza nini zako, kanuni zako za imani unazotumikia. Angalieni makanisani mwenu, je, yameambatana kabisa na neno la Mungu? Je, umetimiza masharti yote? Unasema, mimi ni mtu mzuri, vivyo hivyo niko demu, na vivyo hivyo wengine wote walikuwa wazuri. Unaona, hilo halihusiani nalo hata kidogo. Nanyi wanawake, nawatakeni mtazame kwenye kioo na muone yale Mungu anahitaji mwanamke kufanya, na utazame kwenye kioo cha Mungu, si katika kioo cha kanisa lako, sasa katika kioo cha Mungu, na uone kama ungalihitimu katika maisha yako kuwa bibi harusi wa kiroho wa Yesu Kristo. wahudumu wazeni vivyo hivyo. Je, wewe hupiga kona hapa kusudi usimuudhi mtu fulani mle? Je, ungefanya hivi kama haikuwa nao, watakufukuza kanisani? kama unajisikia hivyo, ndugu yangu mpendwa, hebu nikuonye katika jina la Yesu Kristo, yakimbia hayo sasa hivi. Nawe mama, iwapo huwezi kutimiza masharti ya Mkristo, si kama Mkristo wa kawaida bali moyoni mwako na maisha yako yanalingana kabisa na cheti cha Mungu cha harusi. Hapa kinasema yanapaswa kuwa nawe, mshiriki wa kanisa. Iwapo kanisa lako haliko hivyo, halitimizi masharti ya Mungu ya neno lake, toka kwake ukaingie ndani ya Kristo. Hilo ni onyo zito. Hatujui ni wakati gani, nanyi hamjui ni wakati gani ambao mji huu siku moja utakuwa umezama humu chini ya bahari hii. Loo, Kapernaumu! Yesu akasema, ewe uliyetukuzwa mpaka mbinguni utashushwa mpaka kuzimu, kwa kuwa kama ile miujiza ingalifanyika katika Sodoma na Gomora ingalikuweko hata leo. Na Sodoma na Gomora imezama chini ya bahari ya chumvi, na Kapernaumu iko chini ya bahari. Ewe mji unayejidai kuwa mji wa malaika ambao umejikuza mpaka mbinguni na kupeleka mambo ye, yote machafu ya mitindo na mingineyo, mpaka hata nchi za ng'ambo. Uja hapa kuokota uchafu wetu na kuupeleka mbali kwenye makanisa yako mazuri na minara na mingineyo, jinsi ufanyavyo. Kumbuka, siku moja utazama chini ya bahari. Masega yako makuu yako chini yako sasa hivi. Gadhabu ya Mungu inakokomoa papa hapa chini yako. Ni muda gani atazuia ufuko huu unaoning'inia kule, wakati ile bahari kule ng'ambo yenye kina cha maili moja, itakapotiririka mle kote kote mpaka kwenye bahari ya Salton, itakuwa mbaya zaidi kuliko siku ya mwisho ya Pompeii. Tubu Los Angeles, Tubuni ninyi wengine, mkamrudie Mungu. Ile saa ya gadhabu yake iko juu ya nchi. Kimbieni wakati kungali na wakati wa kukimbia, na mwingie ndani ya Kristo na tuombe Mungu. Mpendwa huku uh, katika roho yangu ninatetemeka, moyo wangu unadondoka machozi ya maonyo Jalia e Mungu ya kwamba wanaume na wanawake hawatachukulia yale nimesema kuwa ni mchezo, na watu wa kanisa wasiadhani kwamba ni maonevu au kuwapinga. Jalia waone Bwana, ni katika upendo. Wewe unanishuhudia, Mungu Mwenyezi, ya kwamba nimeenda huku na huko katika pwani hii mwaka baada ya mwaka nikitangaza neno lako Nishuhudie ee, Mungu, kama ingalitendeka usiku wa leo. Nimewaambia yaliyo kweli, wewe unajua ono hili la bibi harusi ni kweli. Nimechukua jina lako kwake, Bwana, na kusema ilikuwa Bwana asema hivi, nami najisikia ya kwamba ninajua Bwana ninayofanya. Kwa hivyo na kuomba wewe Bwana, katika jina la Yesu, ebu na watu wajitikise usiku wa leo na kuikimbia ghadhabu inayokuja kwa maana ika kabodi imeandikwa kwenye milango na juu ya mataifa, alama nyeusi ya kukataliwa imetiwa kwake. Roho wa Mungu amehuzunishwa akaondoka kwake. Nao wamepigwa katika mizani wakaonekana kuwa wamepungukiwa. Ile karamu ya mfalme Nebukadreza imejirudia tena pamoja na karamu za ulevi na wanawake walio nusu uchi wakijiita wa Kristo. Mungu wa mbinguni, hurumia ulimwengu wenye dhambi na watu wenye dhambi. Bwana, kama tulivyo usiku wa leo Mungu, ninajaribu kusimama pengoni na kuomba rehema ya Kiungu, kwamba utalizungumzia kundi hili usiku wa leo na kumuhamasisha bibi harusi wako Bwana akapiga hatua taratibu, si kwa ishara za kanuni zozote za imani, bali kwa sauti ya injili ya Bwana Yesu Kristo. Tujalie ee eh, Mungu, na ijulikane usiku wa leo ya kwamba wewe ni Mungu na neno lako ni kweli, huku kwa uchaji mbele ya macho ya watu hawa. Tunawahamasisha neno lako katika jina la Yesu Kristo, nawaombea Bwana wao wamekuona wewe bila shaka lolote, ukitembea kwenye umati wa watu na kuwaambia yaliyo moyoni mwao. Na wewe unajua Bwana yale yanayoendelea hivi sasa, unajua hiyo ni kweli e eh, Mungu, nami nakuomba katika jina la Yesu, jalia Roho Mtakatifu atuombe tena Bwana, na akavute kutoka kwa wasikilizaji hawa Bwana, wale walioandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo tujalie Mungu, naomba kwa moyo wangu wote. Watu hawa kwa kawaida, Bwana, wangenipa mimi senti ya mwisho waliokuwa nayo kusudi wausaidie huu ujumbe, wangalifanya chochote wangaliweza, bali ee Mungu, ifiki hapo kuambatana nao na kuingia ndani yake. Naomba Mungu ya kwamba huu utakuwa usiku ambao utawatuza na kumwaga Roho wako Mtakatifu juu ya mkutano huu na kusiwa na mchezo ama kurukaruka huku na huku, bali maombolezo na kilio na kutubu, kushikilia zile pembe za madhabahu tunapoona hukumu zikimiminika chini yetu usiku wa leo. Tujalie Mungu, naomba kwa unyenyekevu ni juwavyo katika jina la Yesu Kristo. Ndugu yangu dada si, si jui niseme nini zaidi. Iwapo nimepata neema machoni penu kwa uweza wa Mungu, kama mnaniamini mimi kuwa nabii wake, hii ndiyo mara yangu ya kwanza kusema hilo hadharani, bali nasikia onyo geni la namna fulani. Mimi sizoelei haya, mnajua hivyo, mimi sitendi hivi na lisitasita kutoa ujumbe huo na kusema mambo hayo, na liyakwepa na kadhalika, nisije nikafanya hivyo, bali yashasemwa nayo yatasimama kwenye ile siku ya hukumu kama ushuhuda ya kwamba nimesema kweli. Hiyo ni Bwana Mungu asema hivi. Enye Pentekoste, kimbieni kwa ajili ya maisha yenu, kimbilieni zile pembe za madhabahu, mkalie kabla haijachelewa sana, kwa kuwa saa yaja, ambapo mnaweza kulia na haitawafaa kitu, kwa kuwa Esau aliyetafuta apate mahali pa haki yake ya mzaliwa wa kwanza asipate. Na kukabidhi ewe California, enye mkutano wa wafanyabiashara wa Full Gospel ambao nawapenda, ambao nimewaacha na kuwakumbatia kwa moyo wangu wote na wakabidhi kwa Yesu Kristo usiku wa leo, mkimbilieni yeye, msimwache Ibilisi awapoeshe kutoka kwa hili. Kaeni nalo daima hata mtakapokuwa mmejazwa na Roho Mtakatifu sana kila mmoja wenu, hata itakufanya uje kwa hili neno, litakalowafanya enyi wanawake mjitengeneze, litakalowafanya enyi wanaume mjitengeneze. Kama ukisema ya kwamba una Roho Mtakatifu na uwezi kuambatana na neno, ni roho mwingine aliye ndani yako. Roho wa Mungu yuko kwenye neno lake Umasihi, neno lililopakwa mafuta. Bibi harusi hana budi kuwa masihi mdogo, neno lililopakwa mafuta. Hebu na tusimameni kwa miguu yetu katika jina la Bwana Yesu Kristo. Kama hutaisikia sauti yangu tena, lakini Mungu akipenda, ninaondoka kwenda Afrika katika muda wa saa chache, huenda nisirudi kamwe. Sijui, bali nawaambieni kwa moyo wangu wote, nimewaambia kweli. Sijaacha kuwatangazieni kila kitu ambacho Mungu ameniambia niseme nami, na nimesema hayo katika jina la Bwana. Ni wakati mzito mno, sijui namna ya kuieleza. Nimejaribu kuondoka mimbarani mara tatu ama nne, na sikuweza kufanya hivyo. Hii ni saa ya uchaji sana, usiisahau kamwe. Huu ni wakati ambao labda Mungu huenda anaita kwa mara yake ya mwisho. Sijui yeye atafanya wito wake wa mwisho siku moja lini, sijui bali, nawaambieni kulingana na ono hilo, inaonekana kama huyo bibi harusi karibu ameshakamilika. Yaangalie yale makanisa ya kawaida yakiingia. Wakati mwanamwali aliyelala alipokuja kutafuta mafuta hakuyapata. Bibi harusi akaingia, unyakuo ukapaa juu. Walipoondoka kwenda wakanunua mafuta, bwana harusi akaja. Je, mmelala? Amkeni upesi, mjirudie. Na hebu tuombe, kila mmoja kama kwamba tunakufa dakika hii. Katika jina la Bwana, hebu kila mmoja omba kwa njia yako mwenyewe. Mungu mwenyezi, uturehemu. Bwana ni rehemu, mimi turehemu, sisi sote. Inatufaidi nini? Haijalishi tufanyacho kama tukikosea katika mambo haya, nasimama na, kuo, na kukuomba rehema, e Mungu, kabla mji huu mkuu haujazama chini ya bahari na hukumu za Mungu kuenea kwenye pwani hii. Naomba Mungu ya kwamba wewe utamuita bibi harusi wako na wakabidhi kwako sasa, katika jina la Yesu Kristo, amina.